Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "đánh bài"

đánh bài | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề đánh bài.

Công ty nước ngoài muốn sang Việt Nam liên doanh với công ty game lá bài online phải chuẩn bị những thủ tục gì ?

Công ty nước ngoài muốn sang Việt Nam liên doanh với công ty game lá bài online phải chuẩn bị những thủ tục gì ?
Tưa luật sư, xin hỏi: công ty nước ngoài muốn sang việt nam liên doanh với công ty viêt nam về trò chơi lá bài trực tuyến phải chuẩn bị những thủ tục gì. Sau khi được thành lập, doanh nghiệp muốn tổ chức 1 cuộc thi đánh bài trực tiếp và có phần thưởng cho người thắng cuộc có thể bằng tiền hoặc vật chất. Xin hỏi luật sư như vậy có phạm pháp hay không ? Cảm ơn. Người gửi : Hạ Nhã Tịnh

Đánh bài mà bị xử phạt hành chính có gửi về địa phương không?

Đánh bài mà bị xử phạt hành chính có gửi về địa phương không?
Thưa luật sư, xin hỏi: Cháu chào cô (chú) ạ, bọn cháu là sinh viên đang học tại TP. HCM ạ. Hôm qua cháu cùng với 4 người bạn khác chơi đánh bài 6 cây mỗi ván thắng được 1 nghìn. Lúc đó công an phường vào kiểm tra hành chính thì phát hiện và thu được là 56 nghìn. Công an đã mời bọn cháu lên phường làm việc và giữ lại CMND hẹn 2 ngày sau lên lại.

Đánh bài vui tại nhà có vi phạm pháp luật ?

Đánh bài vui tại nhà có vi phạm pháp luật ?
Thưa luật sư! Em và mấy người nữa có gặp nhau uống rượu, sau đó uống rượu xong sẵn có bộ bài thì bọn em có ngồi chơi ba cây vui với nhau. Lúc đầu chỉ chơi vui thôi. Nhưng sau đó lại chơi tiền, số tiền chỉ 10 - 20 nghìn đồng, chơi được một lúc thì bị công an ập vào bắt quả tang và dẫn về đồn. Sau khi lấy lời khai công an thả về nhưng em nghe mọi người nói em sẽ bị đi tù. Số tiền thu giữ trên chiếu là 6 triệu đồng và công an còn thu giữ điện thoại, xe của tất cả mọi người.

Ngồi xem đánh bài (chia bài hộ) thì công an ập vào bắt thì bị phạt như thế nào ?

Ngồi xem đánh bài (chia bài hộ) thì công an ập vào bắt thì bị phạt như thế nào ?
Thưa luật sư, Tôi có người anh, ngồi xem đánh bài, trong lúc ngồi xem thì có chia bài hộ, đúng lúc đó thì công an vào bắt. Trong người anh tôi không có tiền. Xin hỏi luật sư thì anh tôi có vi phạm pháp luật không? Nếu vi phạm thì mức độ như thế nào? Có bị xử lý hình sự không? Mức độ? Có bị phạt hành chính không? Mức độ bao nhiêu tiền?

Bị bắt quả tang khi được nhờ cầm, đánh bài giùm và đã có tiền án về tội đánh bạc mà chưa xóa án tích

Bị bắt quả tang khi được nhờ cầm, đánh bài giùm và đã có tiền án về tội đánh bạc mà chưa xóa án tích
Tôi có người bạn đã có tiền án về tội đánh bạc mà chưa xóa án tích nhưng sau đó bạn tôi lại đến nơi có diễn ra đánh bài ngồi xem và được một người đang thực hiện hành vi đánh bài nhờ cầm, đánh bài dùm để người đó đi vệ sinh và bạn tôi đã đồng ý.

Hình phạt đối với tội đánh bài ?

Hình phạt đối với tội đánh bài ?
Thưa Luật sư. Cậu cháu vừa bị bắt quả tang vì tội đánh bạc, tại hiện trường, lực lượng công an thu giữ trên chiếu bạc 850 nghìn đồng, trên người các đối tượng 29 triệu đồng. Ngoài ra còn tạm giữ 4 xe mô tô, 4 điện thoại di động và 4 bộ bài tây. Hiện cậu cháu đã được thả ra sau 3 ngày tạm giam, công an nói nếu không nộp 100 triệu thì sẽ phải ở tù từ 3 tháng đến 3 năm. Cậu cháu mới bị bắt lần đầu.

Tư vấn về vấn đề đánh bài bạc?

Tư vấn về vấn đề đánh bài bạc?
Chào văn phòng luật sư Minh Khuê! Cho em hỏi là người thân của em đang dính đến pháp luật về vấn đề bài bạc , bị bắt vào hôm mồng 3 tháng 7 dương lịch năm 2015.đến hôm nay đã 14/10/2015.trong quá trình tạm giam thì cứ 10 ngày cán bộ cho mang thức ăn gửi vào 1 lần ạ. nhưng không cho gặp .

Tư vấn về tội đánh bạc Khoản 1 Điều 248 Bộ luật hình sự

Tư vấn về tội đánh bạc Khoản 1 Điều 248 Bộ luật hình sự
Kính chào công ty Luật Minh Khuê, anh của tôi vừa học xong đại học, về quê có đánh bài cùng 4 người nữa và bị công an bắt tại trận, thu được 4.200.000 đồng trên chiếu bạc. Hỏi "anh A đến quán nước chơi và sau đó rủ 4 người kia tham gia đánh bài" thì anh A có là người cầm đầu không? Anh A có giấy xác nhận là con của bệnh binh, ông ngoại là liệt sĩ, có giấy xác nhận của xã nơi anh A cư trú rằng anh A là lao đọng chính trong gia đình, vậy anh A có thể bị ở tù không?