Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "bệnh tim"

bệnh tim | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề bệnh tim.

Bố bị bệnh tim, mẹ 61 tuổi, con có được tạm hoãn gọi nhập ngũ ?

Bố bị bệnh tim, mẹ 61 tuổi, con có được tạm hoãn gọi nhập ngũ ?
Thưa Luật sư, em tên Nguyễn Văn X, sinh năm 1993. Em vừa mới tốt nghiệp đại học. Gia đình em hiện còn bố mẹ và em. Bố em 62 tuổi bị bệnh tim phải phẫu thuật khá nặng. Mẹ em 61 tuổi. Em hiện là lao động chính trong gia đình. Như vậy, xin hỏi Luật sư là em có thuộc diện tạm hoãn gọi nhập ngũ theo Khoản 2 Điều 3 Nghị định 38/2007/NĐ-CP hay không ?