Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "bổ sung"

bổ sung | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề bổ sung.

Tài liệu được bổ sung sau thời điểm đóng thầu có được coi là hợp lệ không?

Tài liệu được bổ sung sau thời điểm đóng thầu có được coi là hợp lệ không?
Thưa luật sư, xin hỏi: Trường hợp sau khi nộp HSDT, nhà thầu phát hiện thiếu sót một số tài liệu do lỗi đánh máy và soạn thảo thiếu HSDT nên đã gửi văn bản giải trình và bổ sung các tài liệu đến chủ đầu tư ngay sau đó. Vậy, việc bổ sung đó có được công nhận và đánh giá hợp lệ không? Tiến độ cung cấp và phạm vi cung cấp có phải là những hồ sơ được phép bổ sung không? Cảm ơn!

Khai bổ sung hồ sơ hải quan thực hiện như thế nào ?

Khai bổ sung hồ sơ hải quan thực hiện như thế nào ?
Người khai hải quan được thực hiện khai bổ sung trong các trường hợp quy định tại điểm b và điểm d Điều 20 Thông tư 38/2015/TT-BTC, trừ trường hợp nội dung khai bổ sung liên quan đến giấy phép xuất khẩu, nhập khẩu; kiểm tra chuyên ngành về chất lượng hàng hóa, y tế, văn hóa, kiểm dịch động vật, thực vật, an toàn thực phẩm.

Đã lập di chúc giờ muốn sửa lại có được không ?

Đã lập di chúc giờ muốn sửa lại có được không ?
Chào Luật sư Minh Khuê. Tôi có câu hỏi mong được giải đáp. Năm ngoái tôi có lập di chúc ở bên công chứng là để hết phần tài sản cho con trai cả khi tôi qua đời và đưa cho con giữ. Hiện tại tôi lại muốn khi tôi chết con gái tôi cũng được một phần đất. Giờ tôi phải làm thế nào ? Và tôi muốn sau khi lập di chúc có thể nhờ cơ quan có thẩm quyền giữ lại bản di chúc này được không. Cảm ơn Luật sư

Công văn 1211/TCT - KK về việc khai bổ sung hồ sơ khai thuế ngày 06/04/2018

Công văn 1211/TCT - KK về việc khai bổ sung hồ sơ khai thuế ngày 06/04/2018
Ngày 06/04/2018 Tổng cục thuế ban hành công văn số 1211/TCT-KK về việc khai bổ sung hồ sơ khai thuế trả lời công văn 235/CV/HG ngày 23/02/2018 của Công ty cổ phần quốc tế Hoàng Gia về việc kê khai, điều chỉnh thuế giá trị gia tăng (GTGT) và thuế tiêu thụ đặc biệt (TTĐB) tại Câu lạc bộ vui chơi có thưởng dành cho người nước ngoài,

Có hình phạt bổ sung là cấm đảm nhiệm công việc nhất định có bị chấm dứt hợp đồng lao động không?

Có hình phạt bổ sung là cấm đảm nhiệm công việc nhất định có bị chấm dứt hợp đồng lao động không?
Xin chào Công ty Luật Minh Khuê, tôi có vướng mắc kính mong quý công ty tư vấn giúp tôi: Tôi đang làm việc cho một công ty tư nhân với hợp đồng lao động không xác định thời hạn. Do một vài lý do nên tôi bị Tòa án kết án với hình phạt án treo nhưng có kèm theo hình phạt bổ sung là cấm đảm nhiệm công việc đúng chuyên ngành mà tôi đang làm việc ở công ty. Vậy xin cho hỏi: Khi tôi bị kết án như vậy thì công ty có quyền chấm dứt hợp đồng lao động với tôi không? Tôi vẫn có thể làm việc tiếp được không? Mong sớm nhận được phản hồi từ công ty, tôi xin cảm ơn!

Những điều cần biết về việc mở tài khoản ngân hàng cho doanh nghiệp mới thành lập

Những điều cần biết về việc mở tài khoản ngân hàng cho doanh nghiệp mới thành lập
Việc Doanh nghiệp sau khi thành lập đăng ký tài khoản ngân hàng trong giao dịch của mình sẽ thể hiện tính chuyên nghiệp của mình; hơn nữa sẽ giúp cho việc quản lý thanh toán lương tiện lợi, thanh toán hoặc nhận thanh toán đối với trường hợp có khoảng cách địa lý xa với đối tác và trong thanh toán các giao dịch có trên 20 triệu đồng sẽ giúp hợp lệ ghi nhận khấu trừ trong kế toán - thuế theo quy định về kế toán thuế.

Đăng ký nhãn hiệu bổ sung cho hàng hóa như thế nào ?

Đăng ký nhãn hiệu bổ sung cho hàng hóa như thế nào ?
Thưa luật sư! Bên Công ty tôi đã đăng ký nhãn hiệu cho 1 số sản phẩm, nhưng bây giờ muốn đăng ký bổ sung thêm 1 số sản phẩm khác thì cần phải làm như thế nào? Rất mong được luật sư hồi đáp. Tôi xin cảm ơn. Trân trọng!

Thủ tục bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh

Thủ tục bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh
Xin chào luật sư! Cho tôi hỏi bên đơn vị tôi có doanh mục: Lắp đặt hệ thống điện thuộc mã nghành 4321. Vây bên tôi khí hợp đồng lắp đặt hệ thống chống sét và phòng cháy chữa cháy có được không.(lưu ý trên giấy phép đăng ký kinh doanh của tôi chỉ ghi lắp đặt hệ thống điện mã nghành 4321). Rất mong được tư vấn!