Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "bổ sung ngành nghề"

bổ sung ngành nghề | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề bổ sung ngành nghề.

Pháp lý 2 mã ngành 2599 và 2750 không hoạt động tại trụ sở?

Pháp lý 2 mã ngành 2599 và 2750 không hoạt động tại trụ sở?
Công ty tôi có đăng ký 2 mã ngành sản xuất 2599 và 2750 thuộc mã ngành không hoạt động tai khu dân cư. Chúng tôi có 1 trụ sở tại quận bình tân thuộc khu tập trung dân cư và 2 chi nhánh; 1 chi nhánh tại quận bình chánh và chi nhánh còn lại tại huyện hóc môn thuộc khu dân cư thưa. Hoạt động của trụ sở là giao dịch giấy tờ.

Có được kinh doanh khi chưa đăng ký ngành nghề với Sở kế hoạch và đầu tư không?

Có được kinh doanh khi chưa đăng ký ngành nghề với Sở kế hoạch và đầu tư không?
Ngành nghề kinh doanh là đối tượng quan trọng của doanh nghiệp khi doanh ngiệp đi vào hoạt động để kinh doanh sinh lợi nhuận. Pháp luật Việt Nam cho phép doanh nghiệp từ do kinh doanh với ngành nghề mà pháp luật không cấm. Vậy việc kê khai từng ngành nghề kinh doanh của doanh nghiệp có bắt buộc hay không, chúng ta cùng tìm hiểu những quy định của pháp luật dưới đây.

Hướng dẫn đăng ký hành nghề dịch vụ lưu trữ tài liệu ?

Hướng dẫn đăng ký hành nghề dịch vụ lưu trữ tài liệu ?
Thưa luật sư, xin hỏi: công ty mình là công ty tnhh 1 thành viên, đăng ký kinh doanh có ngành nghề 9101. Dịch vụ thư viện và lưu trữ. Bên mình muốn hoạt động dịch vụ lưu trữ tài liệu: bảo quản tài liệu của các doanh nghiệp khác tại các cơ sở của bên mình, và giúp họ số hóa tài liệu của họ.

Chi nhánh kinh doanh phòng khám da liễu có được kinh doanh dịch vụ spa không ?

Chi nhánh kinh doanh phòng khám da liễu có được kinh doanh dịch vụ spa không ?
Chào luật sư, mình có một vấn đề muốn hỏi như sau:bên mình dự định mở một địa điểm kinh doanh trực thuộc chi nhánh, trong gphđ cấp chi nhánh có ngành nghề: dịch vụ tắm hơi, massage và các dịch vụ tăng cường sức khoẻ tương tự (trừ hoạt động thể thao) (9610), còn trong GCN đăng ký cấp cho dự án địa điểm kinh doanh thì không có ?

Tư vấn thành lập công ty cổ phần mảng kinh doanh là tư vấn tài chính ?

Tư vấn thành lập công ty cổ phần mảng kinh doanh là tư vấn tài chính ?
Dear quý công ty,tôi có nhu cầu mở doanh nghiệp cổ phần, mảng kinh doanh là tư vấn tài chính cho khách hàng cá nhân. Tuy nhiên tôi không rõ mã ngành đăng ký của mảng kinh doanh này là mã bao nhiêu, và ngành này sở kế hoạch đầu tư có cấp phép hay không ? Chân thành cám ơn. Trân trọng. Người gửi : C.T.B

Chi nhánh có được kinh doanh khác với ngành, nghề kinh doanh của doanh nghiệp?

Chi nhánh có được kinh doanh khác với ngành, nghề kinh doanh của doanh nghiệp?
Công ty tôi là công ty cổ phần, ở Hà Nội, ngành nghề kinh doanh chủ yếu là đồ nội thất. Nay tôi muốn thành lập chi nhánh tại Đà Nẵng. Bên cạnh các ngành nghề kinh doanh đồ nội thất; chi nhánh của tôi ở Đà Nẵng có được phép kinh doanh thêm thiết bị, linh kiện điện tử không? Nếu không được thì phải làm thế nào?

Hướng dẫn thủ tục bổ sung ngành nghề kinh doanh công ty TNHH 2 thành viên trở lên

Hướng dẫn thủ tục bổ sung ngành nghề kinh doanh công ty TNHH 2 thành viên trở lên
Theo quy định tại Điều 29 Luật Doanh nghiệp 2014, ngành nghề kinh doanh không được thể hiện trên Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp. Tuy nhiên khi doanh nghiệp muốn bổ sung ngành nghề kinh doanh, cần thông báo với Sở kế hoạch và đầu tư tại tỉnh/thành phố nơi đặt trụ sở chính. Bài viết này chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn đọc về quy trình và hồ sơ bổ sung ngành nghề kinh doanh

Có phải đăng ký bổ sung ngành nghề kinh doanh để xuất hóa đơn ?

Có phải đăng ký bổ sung ngành nghề kinh doanh để xuất hóa đơn ?
Luật sư cho em hỏi: Công ty em hoạt động 12 về lĩnh vực kinh doanh gạch ốp, lát ( xuất hóa đơn gạch). Đầu năm 2015 bên em có mua 4 chiếc ô tô tải để kinh doanh vận tải (trên giấy đăng kí kinh doanh có mục kinh doanh vận chuyển) . Vậy giờ em muốn xuất hóa đơn vận chuyển thì có cần thêm thủ tục gì không ạ. Em cảm ơn!

Tư vấn về thủ tục trong quá trình hoạt động của doanh nghiệp

Tư vấn về thủ tục trong quá trình hoạt động của doanh nghiệp
Kính chào luật sư! Công ty tôi muốn thay đổi giấy phép kinh doanh, tên công ty là công ty TNHH kỹ thuật, có 2 thành viên góp vốn, giờ muốn tách ra còn 1 thành viên. Con dấu và tên công ty vẫn giữ nguyên, tăng vốn điều lệ, bổ sung ngành nghề kinh doanh thì cần phải làm các thủ tục gì? Xin luật sư tư vấn giúp tôi. Cảm ơn luật sư!

Tư vấn bổ sung ngành nghề kinh doanh: Cho thuê máy ép nhựa ?

Tư vấn bổ sung ngành nghề kinh doanh: Cho thuê máy ép nhựa ?
Kính gửi Luật sư Bên em là công ty TNHH 2 thành viên , trong đó Nhà đầu tư nước ngoài ( cá nhân ) chiếm 80% vốn điều lệ , nhà đầu tư Việt nam ( cá nhân ) chiếm 20% vốn điều lệ , đã được Uỷ ban nhân dân Tp.Hồ Chí Minh cấp Giấy chứng nhận đầu tư vào tháng 9 / 2009 ;

Tư vấn để bổ sung ngành nghề và thay đổi đăng ký kinh doanh?

Tư vấn để bổ sung ngành nghề và thay đổi đăng ký kinh doanh?
Kính gửi các Quý Luật sư công ty Luật TNHH Minh Khuê, Tôi là đại diện công ty Hoàng Dương, hiện đang muốn làm thủ tục bổ sung văn phòng giao dịch; bộ sung ngành nghề và thay đổi người đại diện công ty trong đăng ký kinh doanh. ? Nội dung cần bổ sung và thay đổi như sau:

Tư vấn đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh ?

Tư vấn đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh ?
Kính chào Luật Minh Khuê, Tôi có một vấn đề mong luật sư giải đáp: Tôi có hỏi công ty về việc đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh: dịch vụ quản lý vận hành nhà chung cư.