Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "chưa nghỉ"

chưa nghỉ | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề chưa nghỉ.

Không nghỉ phép có được thanh toán tiền không ?

Không nghỉ phép có được thanh toán tiền không ?
Thưa Luật sư, em có vấn đề này thắc mắc không hiểu: Bố em làm viên chức Nhà Nước (Y sĩ của Trạm Xá ) được hơn hai mươi năm rồi vì nhiệt huyết với công việc quá nên ông chưa hề nghỉ phép năm nào cả. Theo em đọc được thông tin trên mạng thì có nói về luật nghỉ ngơi của viên chức, công chức nhà nước nếu không nghỉ phép thì được tính tiền phép (Khoản 2, Điều 114 Bộ luật lao động)