Luat Minh Khue

chi nhánh hạch toán độc lập

chi nhánh hạch toán độc lập - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về chi nhánh hạch toán độc lập

Chi nhánh có được áp dụng phương pháp tính thuế của công ty ?

Chi nhánh có được áp dụng phương pháp tính thuế của công ty ?
Kính chào luật sư! Tôi có một số thắc mắc muốn nhờ luật sư tư vấn giúp tôi như sau: Công ty tôi nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ, tháng 03/2015 công ty tôi có thành lập một chi nhánh hạch toán độc lập. Chi nhánh không có hóa đơn mua sắm tài sản cố định, máy móc, thiết bị từ 1 tỷ trở lên như quy định tại thông tư 219/2013/TT-BTC.

Tư vấn về thủ tục cần làm khi nhận tiền từ công ty mẹ ?

Tư vấn về thủ tục cần làm khi nhận tiền từ công ty mẹ ?
Công ty em là chi nhánh hạch toán độc lập và không có vốn điều lệ, công ty mẹ rót vốn cho chi nhánh em 3 tỷ để xây dựng cơ bản nhà máy. Em không biết thủ tục khi nhận 3 tỷ này có cần làm giấy tờ gì không để hợp pháp về luật thuế ạ ?

Điều chuyển tài sản giữa công ty chè và chi nhánh hạch toán độc lập

Điều chuyển tài sản giữa công ty chè và chi nhánh hạch toán độc lập
Trường hợp tài sản điều chuyển giữa các đơn vị hạch toán độc lập hoặc giữa các đơn vị thành viên có tư cách pháp nhân đầy đủ trong cùng một cơ sở kinh doanh thì cơ sở kinh doanh có tài sản điều chuyển phải xuất hoá đơn GTGT và kê khai, nộp thuế GTGT theo quy định, trừ trường hợp hướng dẫn về điều chuyển tài sản cố định tại khoản 6 Điều 5 thông tư 219/2013/TT-BTC