Luat Minh Khue

đất mặt nước ven biển

đất mặt nước ven biển - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về đất mặt nước ven biển

Luật đất đai quy định như thế nào về Đất có mặt nước ven biển ?

Luật đất đai quy định như thế nào về Đất có mặt nước ven biển ?
Điều 79 Luật đất đai 2003 quy định về đất có mặt nước ven biển như sau: 1. Đất có mặt nước ven biển được Nhà nước cho thuê thu tiền thuê đất hàng năm đối với tổ chức kinh tế, hộ gia đình, cá nhân để sử dụng vào mục đích nuôi trồng thủy sản, sản xuất nông nghiệp, lâm nghiệp, làm muối.

Bán đất bị lỗ có phải nộp thuế thu nhập cá nhân không ?

Bán đất bị lỗ có phải nộp thuế thu nhập cá nhân không ?

Kính gửi công ty Luật Minh Khuê, tôi có một vấn đề thắc mắc mong nhận được sự tư vấn từ luật sư. Tôi xin được trình bày sự việc như sau: Năm 2016 tôi có mua một căn hộ chung cư với giá 2 tỷ, và bây ...