Luat Minh Khue

đất ở tại thành thị

đất ở tại thành thị - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về đất ở tại thành thị

Quy định của Luật đất đai 2003 về đất ở tại nông thôn và đất ở tại thành thị có khác nhau không?

Quy định của Luật đất đai 2003 về đất ở tại nông thôn và đất ở tại thành thị có khác nhau không?
Đất ở tại nông thôn được quy định tại Điều 83 Luật đất đai 2003, cụ thể như sau: 1. Đất ở của hộ gia đình, cá nhân tại nông thôn bao gồm đất để xây dựng nhà ở, xây dựng các công trình phục vụ đời sống, vườn, ao trong cùng một thửa đất thuộc khu dân cư nông thôn, phù hợp với quy hoạch xây dựng điểm dân cư nông thôn đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền xét duyệt.

Xây tường bao quanh nhà có bắt buộc phải xin giấy phép xây dựng ?

Xây tường bao quanh nhà có bắt buộc phải xin giấy phép xây dựng ?

Chào Luật sư. Nhà tôi đang có dự định xây tường bao quanh nhà, tôi nghe nói trường hợp này phải xin giấy phép xây dựng không biết có đúng không thưa luật sư. Nếu chúng tôi không xin giấy phép thì sao ...