Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "hồ sơ mở thầu"

hồ sơ mở thầu | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề hồ sơ mở thầu.

Yêu cầu nhà thầu thu hồi vốn trong đấu thầu khi nào?

Yêu cầu nhà thầu thu hồi vốn trong đấu thầu khi nào?
Chào Luật sư, Tôi muốn hỏi nội dung sau: - Điều 7 mục d luật đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định điều kiện phát hành HSMT là có nguồn vốn cho gói thầu được thu xếp theo tiến độ thực hiện. - Thông tư số 11/2016/TT-BKHT ngày 26/7/2016 và mẫu hồ sơ mới thầu EPC mục CDNT2 của bang dữ liệu đấu thầu chỉ nói chung và nguồn vốn, không có chi tiết Như vậy trong HSMT có được yêu cầu nhà thầu thu xếp vốn không và như vậy có vi phạm luật không? Cảm ơn luật sư!