Luật sư tư vấn về chủ đề "năng lực nhà thầu"

năng lực nhà thầu | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề năng lực nhà thầu.

Hướng dẫn cách tính điểm năng lực, kinh nghiệm của Nhà thầu Liên danh ?

Hướng dẫn cách tính điểm năng lực, kinh nghiệm của Nhà thầu Liên danh ?
Thưa luật sư của luatminhkhue.Vn, tôi có thắc mắc mong được các luật sư giải đáp. Trong hồ sơ mời thầu mà công ty tôi (công ty a) đang dự thầu có tiêu chí chấm điểm về số năm kinh nghiệm đã thực hiện công việc tương tự với gói thầu: trên 5 năm là 10 điểm; từ trên 3 đến 4 năm là 8 điểm; 3 năm là 7 điểm. Số điểm tối thiểu yêu cầu là: 7 điểm.

Mẫu đơn xin nhận thầu

Mẫu đơn xin nhận thầu
Công ty mình hiện đang được nhận thầu mảng về máy văn phòng. Nhưng mình tìm mãi ko có mẫu đơn xin nhận thầu. Mk có thể cho mình xin mẫu đơn xin nhận thầu được ko ạ. Mình cảm ơn.

Yêu cầu nhà thầu thu hồi vốn trong đấu thầu khi nào?

Yêu cầu nhà thầu thu hồi vốn trong đấu thầu khi nào?
Chào Luật sư, Tôi muốn hỏi nội dung sau: - Điều 7 mục d luật đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định điều kiện phát hành HSMT là có nguồn vốn cho gói thầu được thu xếp theo tiến độ thực hiện. - Thông tư số 11/2016/TT-BKHT ngày 26/7/2016 và mẫu hồ sơ mới thầu EPC mục CDNT2 của bang dữ liệu đấu thầu chỉ nói chung và nguồn vốn, không có chi tiết Như vậy trong HSMT có được yêu cầu nhà thầu thu xếp vốn không và như vậy có vi phạm luật không? Cảm ơn luật sư!

Một công ty có được đấu thầu nhiều gói thầu trong cùng một dự án ?

Một công ty có được đấu thầu nhiều gói thầu trong cùng một dự án ?
Xin chào Luật Minh Khuê! Tôi có câu hỏi mong được giải đáp: Công ty chúng tôi dự định tham dự đấu thầu gói thầu "Tư vấn giám sát và hỗ trợ đấu thầu" của một dự án. Nhiệm vụ của gói thầu này là: Rà soát thiết kế cơ sở, thiết kế chi tiết, hồ sơ mời thầu do nhà thầu tư vấn thiết kế lập, hỗ trợ đấu thầu lựa chọn nhà thầu thi công xây lắp, giám sát thi công xây lắp...

Giải đáp về luật đấu thầu và nghị định 63/2014/NĐ-CP ?

Giải đáp về luật đấu thầu và nghị định 63/2014/NĐ-CP ?
Kính gửi công ty Luật Minh Khuê! Tôi có thắc mắc như sau: Theo điểm 3 điều 6 trong nghị định số 63/2014/NĐ-CP: "Đối với gói thầu xây lắp có giá gói thầu không quá 05 tỷ đồng chỉ cho phép nhà thầu là doanh nghiệp cấp nhỏ và siêu nhỏ theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp tham gia đấu thầu". Cơ quan tôi có gói thầu có giá trị chỉ 2 tỷ đồng, nhưng có một phần thiết bị như bàn ghế, máy tính... chiếm khoảng 25% giá gói thầu (khoảng 500tr/2tỷ).

Tư vấn việc phê duyệt xếp hạng nhà thầu ?

Tư vấn việc phê duyệt xếp hạng nhà thầu ?
Thưa luật sư, Em đang chấm thầu gói thầu quy mô nhỏ em có vướng mắc như sau: Sau khi em đã chấm xong 4 bước theo yêu cầu của Hồ sơ mời thầu (1- kiểm tra đánh giá tính hợp lệ của HSDT; 2- đánh giá về năng lực và kinh nghiệm; 3- đánh giá về kỹ thuật; 4 - đánh giá về tài chính).

Chủ đầu tư có thể thực hiện chỉ định thầu như thế nào ?

Chủ đầu tư có thể thực hiện chỉ định thầu như thế nào ?
Thưa Luật sư, tôi có câu hỏi cần tư vấn như sau: Cho tôi hỏi liên quan đến chỉ định thầu thực hiện các kế hoạch. Theo tôi được biết điều 22 luật đấu thầu quy định các trường hợp được chỉ định thầu. Tuy nhiên, quy định còn chung chung, nên tôi hỏi đơn vị tôi thực hiện kế hoạch giám sát môi trường cấp huyện hàng năm và kế hoạch sử dụng đất cấp huyện hàng năm. Chủ đầu tư có thể thực hiện chỉ định thầu thực hiện các kế hoạch trên như vậy có đúng quy định không?

Có được đưa nhãn hiệu, xuất xứ hàng hóa vào trong Hồ sơ mời thầu ?

Có được đưa nhãn hiệu, xuất xứ hàng hóa vào trong Hồ sơ mời thầu ?
Kính chào Luật Minh Khuê, Tôi có một vấn đề mong các luật sư giải đáp: Sau khi chúng tôi lập hồ sơ mời thầu (HSMT) gói đấu thầu hạn chế mua sắm hàng hóa, trình cơ quan thẩm định để phê duyệt. Cơ quan thẩm định yêu cầu chúng tôi bổ sung đưa "Tiêu chuẩn giá đánh giá xuất xứ" hàng hóa vào trong HSMT theo quy định tại Khoản 5 Điều 23 của Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Bản án 03/2019/HC-PT ngày 10/04/2019 về khiếu kiện quyết định hành chính thu tiền sử dụng đất

Ngày 10 tháng 4 năm 2019, tại trụ sở Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk xét xử phúc thẩm công khai vụ án thụ lý số 01/2019/TLPT-HC ngày 07 tháng 01 năm 2019 về việc kiện “Yêu cầu hủy thông báo thuế. Người ...

Rủi ro khi nhờ người khác đứng tên trên Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất

Hiện nay có rất nhiều cá nhân, tổ chức đang có nhu cầu nhờ một chủ thể khác thay mình đứng tên trên GCNQSDĐ, điều này đã làm phát sinh rất nhiều tranh chấp và khó chứng minh được nguồn chứng cứ. Trong ...