Luat Minh Khue

nguồn vốn

nguồn vốn - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về nguồn vốn

Yêu cầu nhà thầu thu hồi vốn trong đấu thầu khi nào?

Yêu cầu nhà thầu thu hồi vốn trong đấu thầu khi nào?
Chào Luật sư, Tôi muốn hỏi nội dung sau: - Điều 7 mục d luật đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định điều kiện phát hành HSMT là có nguồn vốn cho gói thầu được thu xếp theo tiến độ thực hiện. - Thông tư số 11/2016/TT-BKHT ngày 26/7/2016 và mẫu hồ sơ mới thầu EPC mục CDNT2 của bang dữ liệu đấu thầu chỉ nói chung và nguồn vốn, không có chi tiết Như vậy trong HSMT có được yêu cầu nhà thầu thu xếp vốn không và như vậy có vi phạm luật không? Cảm ơn luật sư!

Tính tiền thuế chậm nộp như thế nào ?

Tính tiền thuế chậm nộp như thế nào ?
Kính chào luật Minh Khuê, cho tôi hỏi về trường hợp công ty tôi thi công cung cấp hàng hoá cho chủ đầu tư có nguồn vốn ngân sách nhà nước,theo thông tư 26/2015 thì tôi làm mẫu 01/TCN để không bị tính chậm nộp tiền thuế do bên chủ đầu tư chưa thanh toán tiền.