Luat Minh Khue

sỹ quan

sỹ quan - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về sỹ quan

Điều kiện kết hôn với sĩ quan quân đội ?

Điều kiện kết hôn với sĩ quan quân đội ?
Thưa luật sư, xin hỏi: Em và ny em yêu nhau được 4 năm nay. . Em là học viên sĩ quan gần ra trường. Con người yêu e gia đình lại theo đạo thiên chúa. Vậy em có được kết hôn với cô ấy khi ra trường không ạ. Xin luật sư tư vấn ạ. Có cách nào để em và cô ấy đến được với nhau không ạ ? Cảm ơn! Người gửi : Nguyễn Thế Hùng

Tạm hoãn khi có anh trai là học viên trường quân đội?

Tạm hoãn khi có anh trai là học viên trường quân đội?
:Chào công ty luật TNHH Minh Khuê tôi đang là học viên trong nhà trường Quân đội, sau khi học xong sẽ trở thành sĩ quan trong Quân đội, theo khoản 4, Điều 3 Luật nghĩa vụ quân sự: " Điều 3. Việc tạm hoãn gọi nhập ngũ 4. Có anh, chị hoặc em ruột là hạ sĩ quan binh sĩ đang phục vụ tại ngũ."

Tôi có thể trở thành nữ sỹ quan không?

Tôi có thể trở thành nữ sỹ quan không?
Xin chào Công ty Luật Minh Khuê! tôi có một vấn đề mong các Luật sư giải đáp: Tôi là nữ, tôi năm nay 21 tuổi, tháng 9 năm nay tôi tốt nghiệp hệ cao đẳng chuyên ngành tài chính ngân hàng. Sau khi tốt nghiệp cao đẳng tôi có nguyện vọng được đi nghĩa vụ quân sự.

Điều kiện để làm sỹ quan công nghệ thông tin là gì?

Điều kiện để làm sỹ quan công nghệ thông tin là gì?
Thưa luật sư em có thắc mắc sau mong luật sư giải đáp ạ: Năm nay em 22 tuổi qua tháng 8 sẽ 23tuổi. Em vừa tốt nghiệp cao đẳng Học viện công nghệ thông tin- Bách Khoa. Em có bằng cao đẳng quản trị mạng và chứng chỉ quản trị mạng an ninh hệ thống mạng quốc tế do Đại học Bách Khoa Hà Nội cấp và một số chứng chỉ mạng quốc tế. Sắp tới em tình nguyện tham gia nghĩa vụ quân sự em muốn hỏi là: