Luat Minh Khue

sử dụng nhà ở

sử dụng nhà ở - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về sử dụng nhà ở

Việc quản lý sử dụng nhà ở công vụ được quy định như thế nào?

Việc quản lý sử dụng nhà ở công vụ được quy định như thế nào?
Theo Điều 28 của Nghị định 71/2010/NĐ-CP, Việc quản lý sử dụng nhà ở công vụ được quy định như sau: 1. Nhà ở công vụ chỉ sử dụng để cho thuê. Việc quản lý, bảo trì, cải tạo nhà ở công vụ được thực hiện theo quy định về quản lý, bảo trì, cải tạo nhà ở thuộc sở hữu nhà nước.

Không nhận bàn giao nhà vì chủ đầu tư chưa làm xong thang máy có được hay không?

Không nhận bàn giao nhà vì chủ đầu tư chưa làm xong thang máy có được hay không?

Thưa Luật sư, tôi có mua một căn hộ và sắp đến ngày bàn giao nhà, nhưng tôi thấy hiện trạng thì bây giờ thang máy vẫn chưa hoàn thành xong , còn đang phải sửa chữa do bị lỗi gì đó, để lên được tầng ...