Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "thủ tục bán hàng vặt"

thủ tục bán hàng vặt | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề thủ tục bán hàng vặt.

Tư vấn xin giấy phép kinh doanh bán hàng quà vặt ?

Tư vấn xin giấy phép kinh doanh bán hàng quà vặt ?
Kính chào Luật Minh Khuê, Tôi tên là Nguyễn Thị Thu Loan, hiện đang kinh doanh quán bánh tráng nướng và một số nước giải khát ( thức ăn vặt ), có địa điểm kinh doanh. Luật sư cho tôi hỏi, trường hợp của tôi có được xét vào Khoản 1 Điều 3 Nghị định 39/2007/NĐ-CP- " Bán quà vặt là hoạt động bán quà bánh, đồ ăn, n­ước uống (hàng nước) có hoặc không có địa điểm cố định;" không? Tôi rất mong nhận được lời tư vấn vào địa chỉ email này. Kính thư! Người gửi: Loan Nguyen