Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "tổ chức sự kiện tự nguyện"

tổ chức sự kiện tự nguyện | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề tổ chức sự kiện tự nguyện.

Thuế giá trị gia tăng xuất ra đối với hoạt động tổ chức sự kiện tự nguyện là bao nhiêu phần trăm theo luật hiện hành?

Thuế giá trị gia tăng xuất ra đối với hoạt động tổ chức sự kiện tự nguyện là bao nhiêu phần trăm theo luật hiện hành?
Hoạt động tổ chức sự kiện tự nguyện là hàng hóa dịch vụ gây quỹ từ thiện là hàng hóa không thuộc tất cả những mặt hàng hóa được quy định tại Khoản 1, khoản 2, khoản 4 nêu trên. Vì vậy hoạt động tổ chức sự kiện này sẽ không phải chịu mức thuế suất là 0%, 5% và 20% mà chịu mức thuế suất 10% được quy định tại điểm q khoản 3 Điều 8 đó là: