Luat Minh Khue

tội cướp

tội cướp - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về tội cướp

Chưa đủ 16 tuổi phạm tội cướp tài sản (Điều 133, Luật Hình sự) thì mức phạt thế nào ?

Chưa đủ 16 tuổi phạm tội cướp tài sản (Điều 133, Luật Hình sự) thì mức phạt thế nào ?
Thưa luật sư, Tôi năm nay 15 năm 9 tháng tuổi phạm tội cướp tài sản được quy định tại khoản 3 Điều 133 BLHS. Tuy nhiên trước đó tôi đang có tiền án về tội cướp giật tài sản (Điều 136 BLHS) thì tôi bị coi là phạm tội với tình tiết tăng nặng là tái phạm hay tái phạm nguy hiểm không? Tôi xin chân thành cảm ơn!