Luat Minh Khue

tư vấn pháp luật hình sự

tư vấn pháp luật hình sự - Luật Minh Khuê cập nhật các chủ đề về tư vấn pháp luật hình sự

Dịch vụ luật sư tư vấn pháp luật hình sự, tham gia tranh tụng vụ án hình sự

Dịch vụ luật sư tư vấn pháp luật hình sự, tham gia tranh tụng vụ án hình sự
Dịch vụ luật sư tư vấn pháp luật hình sự, tham gia tranh tụng vụ án hình sự là một trong những thế mạnh pháp lý vượt trội của Công ty luật Minh Khuê. Chúng tôi không chỉ là đơn vị dẫn đầu trong hoạt động tư vấn pháp luật hình sự trực tuyến mà luôn sẵn sàng tham gia tranh tụng trong các vụ án hình sự trọng điểm để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của bị can, bị cáo hoặc các đối tượng khác theo yêu cầu của khách hàng:

Quan hệ với trẻ vị thành niên một cách tự nguyện mà bị kiện thì có sao không ?

Quan hệ với trẻ vị thành niên một cách tự nguyện mà bị kiện thì có sao không ?
Em năm nay đủ 16 tuổi em và bạn trai có vượt mức giới hạn, anh ấy năm nay 22 tuổi , anh ấy nói chịu trách nhiệm nhưng gia đình em không chấp nhận và đã đi lên công an phường để khai báo, nhưng do luật là từ đủ 16t trở lên tự nguyện thì đối phương sẽ không bị kiện, khi đã kiện không thành nhưng qua 3 tháng sau ,nghe bên gia đình anh ấy nói công an

Tư vấn về hành vi đồng phạm trong tội trộm cắp tài sản ?

Tư vấn về hành vi đồng phạm trong tội trộm cắp tài sản ?
Xin chào luật sư, xin hãy tư vấn giúp tôi tình huống sau mà tôi đang gặp phải:tôi làm trưởng phòng quản lý sản xuất ở công ty hàn quốc. Ngày 11/3/2017 nhân viên của tôi là m (m là quản lý kho hàng thành phẩm chờ xuất) báo rằng có công nhân tên h ( h là công nhân trong kho của m) trong bộ phận đã cùng với một đối tượng khác( là công nhân ở bộ phận khác của công ty) ăn cắp hàng của công ty và bây giờ thấy hối hận muốn lấy công chuộc tội.

Tư vấn pháp luật hình sự về tội trộm cắp và cướp giật tài sản ?

Tư vấn pháp luật hình sự về tội trộm cắp và cướp giật tài sản ?
Thưa Luật sư, Ngày 2/10/2011, Nguyễn Văn H trộm cắp tài sản của người không quen biết (tài sản trị giá 49 triệu đồng - thuộc khoản 1 Điều 138 BLHS) nhưng không bị phát hiện. Ngày 5/10/2012, H lại phạm tội cướp giật tài sản (thuộc khoản 4 Điều 136 BLHS) bị phát hiện và Công an bắt giữ H. H phạm tội cướp giật tài sản bị truy tố theo khoản 1 Điều 136 BLHS và tội trộm cắp như tình huống nêu trên thì H có khả năng được hưởng án treo không?

Hình phạt đối với tội cố ý gây thương tích

Hình phạt đối với tội  cố ý gây thương tích
Xin chào Công ty Luật Minh Khuê, A và B đang ngồi ăn uống chung một chỗ nhậu, bên A có lớn tiếng và khiêu khích bên B, sau đó 2 người bên A có cầm bia qua xin lỗi và mong bên B bỏ qua, trong lúc đang xin lỗi thì bên B rút dao ra và chém bên hai người qua xin lỗi, bên A bỏ chạy, bên A có 3 người bị thương.

Tư vấn bóp cổ có cấu thành tội giết người không?

Tư vấn bóp cổ có cấu thành tội giết người không?
Tôi bị người ta đánh, bóp cổ ngẹt thở chỉ còn vài giây nữa là chết nhưng tôi được cứu kịp thời nên thoát khỏi cái chết. Vậy cho tôi hỏi bóp cổ có cấu thành tội giết người không thành không? Xin cảm ơn luật sư

Tư vấn về tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản của người khác ?

Tư vấn về tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản của người khác ?
Chào Luật Sư! Tôi có vấn đề cần luật sư giải đáp giúp như sau. Tôi có một người bạn nói là đang làm ở cơ quan nhà nước và muốn giúp tôi xin vào cơ quan đó, nhưng để xin được việc tôi phải mất 100.000.000 VND. Chúng tôi chơi với nhau không thân nhưng vì cả tin nên đồng ý và làm giấy tờ đưa trước 50 triệu đồng còn 50 triệu đồng sau khi hoàn tất công việc sẽ đưa tiếp.

Theo luật hình sự tội trộm cắp tài sản xử lý như thế nào ?

Theo luật hình sự tội trộm cắp tài sản xử lý như thế nào ?
Thưa luật sư, Em có người bạn ăn cắp đồ ở quán để đem ra ngoài bán, số tiền ước tính là trên 10 triệu đồng. Bạn bị công ăn bắt giữ theo đơn kiện của chủ cửa hàng đến giờ chưa được thả. Bạn em vi phạm lần đầu tiên, chưa có tiền án gì từ trước đến nay. Vậy, bạn em có thể sẽ bị xử lý như thế nào theo luật pháp ạ? mong nhận được tư vấn khẩn cấp của công ty luật ạ.

Hỏi về điều 257 Bộ luật Hình sự ?

Hỏi về điều 257 Bộ luật Hình sự ?
Chào luật sư! Tôi là chiến sỹ công an. Tôi là trinh sát của đội ma túy công an huyện (a). Trên đường đi trinh sát tôi gặp 1 đối tượng (b) có hành vi lạng lách đánh võng trước đầu xe tôi, chửi bới, lăng mạ, xúc phạm danh dự, nhân phẩm và đe dọa tính mạng tôi.

Quy định của pháp luật về hành vi cá độ ?

Quy định của pháp luật về hành vi cá độ ?
Thưa luật sư Chồng em bị bắt vì tội cá độ đá banh với số tiền là 20 triệu đồng. Bị bắt giam nay 3 tháng rồi. Cách đây 1 năm thì chồng em có tiền án về tội tàng trữ ma tuý. Đã được ra tù cách đây 1 năm rồi. Xin công ty luật tư vấn cho em biết chồng em sẽ bị đi tù bao lâu về tội cá độ. Em đang mang thai 7 tháng thì có được giảm nhẹ hay không? Em xin cảm ơn.

Tội giết người và mức xử lý?

Tội giết người và mức xử lý?
Tư vấn trong trường hợp vô ý gây chết người: Xin chào luật sư! Luật sư cho tôi hỏi: Anh trai tôi có giằng co và vô tình làm đứt động mạch chủ của một tên trộm khiến tên này bị chết vì mất máu.

Tư vấn về việc quan hệ với bạn gái khi chưa đủ tuổi thành niên ?

Tư vấn về việc quan hệ với bạn gái khi chưa đủ tuổi thành niên ?
Chào luật sư, tôi có 1 đứa em trai hơn 1 tháng nữa thì nó đủ 18 tuổi. Nó có quen với 1 bạn gái năm nay 17 tuổi. Hai đứa nó quan hệ với nhau tự nguyện nhưng vì bạn gái nó càng ngày càng đanh đá khiến em tôi không chịu nổi nên muốn chia tay. Vì thế cô gái đó bây giờ muốn kiện em tôi vào tù. Cô gái đó mới đi khám bệnh thì kết quả là bị nấm vùng kín. Luật sư cho tôi hỏi trong trường hợp này em trai tôi có phạm tội gì không ạ?

Nghị định 49/2017/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung điều 15 của nghị định số 25/2011/NĐ-CP và điều 30 của nghị định số 174/2013/NĐ-CP về viễn thông

Nghị định 49/2017/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung điều 15 của nghị định số 25/2011/NĐ-CP và điều 30 của nghị định số 174/2013/NĐ-CP về viễn thông

Nghị định 49/2017/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung điều 15 của nghị định số 25/2011/NĐ-CP ngày 06 tháng 4 năm 2011 của chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành mộ số điều của Luật Viễn thông và điều ...

Chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

Chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

Nghị định số: 61/2006/NĐ-CP ngày 20 tháng 6 năm 2006 về chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn