Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "vay tiền nước ngoài"

vay tiền nước ngoài | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề vay tiền nước ngoài.

Quy định vay tiền nước ngoài ?

Quy định vay tiền nước ngoài ?
Điều 22 Nghị định 160/2006 quy định: “Người cư trú là cá nhân chỉ được thực hiện vay, trả nợ nước ngoài khi đáp ứng được các điều kiện về vay, trả nợ nước ngoài theo quy định của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam và được Thống đốc Ngân hàng cho phép”.