Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "Xuất Trình"

Xuất Trình | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề Xuất Trình.

Xuất hóa đơn đối với công trình chưa thanh toán đầy đủ ?

<strong>Xuất</strong> hóa đơn đối với công <strong>trình</strong> chưa thanh toán đầy đủ ?
Kính chào luật sư! Tôi có một số thắc mắc muốn nhờ luật sư tư vấn giúp tôi như sau: Năm 2012, Công ty tôi có ký hợp đồng với sở Tài Nguyên Môi Trường về việc đo vẽ. Thời gian thi công là từ 2012 đến 2013,giá trị hợp đồng là 2,8 tỷ VNĐ. Đến cuối 2013 công ty tôi đã hoàn thành và bàn giao đầy đủ tài liệu. Nhưng đến năm 2015 thì sở TNMT mới thanh toán số tiền 2,8 tỷ trên cho công ty tôi.

Không xuất trình được thẻ BHYT có được bảo hiểm y tế chi trả không ?

Không <strong>xuất</strong> <strong>trình</strong> được thẻ BHYT có được bảo hiểm y tế chi trả không ?
Xin chào văn phòng luật sư Minh Khuê! Tôi có câu hỏi mong được giải đáp như sau: Chồng tôi là sĩ quan đang công tác trong quân đội. Vì vậy tôi có thẻ bảo hiểm y tế. Năm ngoái đơn vị đã làm thẻ nhưng bị sai tên, nên đầu năm qua chồng tôi đã đăng ký lại cho tôi. Nhưng đến bây giờ cả đơn vị vẫn chưa ai được nhận thẻ bảo hiểm cả, tháng tới tôi chuẩn bị sinh con.

Mua hàng hóa không xuất trình được hóa đơn xử lý thế nào ?

Mua hàng hóa không <strong>xuất</strong> <strong>trình</strong> được hóa đơn xử lý thế nào ?
Thưa Luật sư! Em có vấn đề thắc mắc rất mong nhận được sự giải đáp như sau: Vừa qua em bị tổ kiểm tra liên ngành trên địa bàn huyện Bù Đăng kiểm tra xe em điều khiển đi mua lại hạt điều tươi của các hộ dân với mục đích mua đi bán lại kiếm lời với số lượng khoảng 3.2 tấn.Khi đó tổ kiểm tra dừng xe em lại để kiểm tra thì em không có hóa đơn thì tổ lập biên bản với lỗi: Hàng hóa vận chuyển trên đường không có hóa đơn chứng từ hợp pháp được quy định tại điểm m khoản 1 Điều 13 thông tư số 166/2013/TT-BTC là đúng hay sai ? Nếu đúng thì em bị xử lý ra sao? Em xin cảm ơn !

Người điều khiển giao thông có quyền yêu cầu CSGT xuất trình giấy tờ thực hiện theo chuyên đề không?

Người điều khiển giao thông có quyền yêu cầu CSGT <strong>xuất</strong> <strong>trình</strong> giấy tờ thực hiện theo chuyên đề không?
Thưa luật sư tôi có thắc mắc như sau mong luật sư giải đáp ạ: Theo tôi được biết thì : Điều 14, chương V của Thông tư 65/2012/TT- BCA quy định nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát của cảnh sát giao thông đường bộ quy định về các trường hợp được dừng phương tiện như sau: