Câu hỏi được biên tập từ chuyên mụctư vấn pháp luật nghĩa vụ quân sựchuyên trang www.luatminhkhue.vn 

Thời hạn phục vụ tại ngũ ?

Luật sư tư vấn pháp luật nghĩa vụ quân sự trực tuyến gọi: 1900.6162  

Trả lời:

Chào bạn, Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đề nghị tư vấn luật đến Bộ phận luật sư tư vấn pháp luật của Công ty Luật Minh Khuê. Nội dung câu hỏi của bạn đã được đội ngũ luật sư của Chúng tôi nghiên cứu và tư vấn cụ thể như sau:

1. Cơ sở pháp lý:

Luật nghĩa vụ quân sự 1981 sửa đổi bổ sung 2005

2. Luật sư tư vấn:

Bạn nhập ngũ vào tháng 9/2015, tại thời điểm đó vẫn áp dụng quy định của Luật Nghĩa vụ quân sự 1981, sửa đổi bổ sung 2005. Theo Điều 14 của Luật này quy định về thời gian nhập ngũ như sau:

"Điều 14: 

Thời hạn phục vụ tại ngũ trong thời bình của hạ sĩ quan và binh sĩ là mười tám tháng".

Do đó, thời gian nhập ngũ của bạn là 18 tháng kể từ ngày nhập ngũ.

Tham khảo bài viết liên quan:

Miễn tham gia nghĩa vụ quân sự?

Xin tạm hoãn nghĩa vụ quân sự

Mọi vướng mắc bạn vui lòng trao đổi trực tiếp với bộ phận luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua tổng đài 24/7 gọi số: 1900.6162hoặc liên hệ văn phòng để nhận được sự tư vấn, hỗ trợ từ Luật Minh Khuê.

Rất mong nhận được sự hợp tác!

Trân trọng./.

Bộ phận Luật sư Tư vấn Pháp luật