Mình mua bảo hiểm prudential được ba năm mình lg khả năng đóng nữa .mình muốn ngưng hợp đồng rút tiền lại được kg thưa luật sư

 theo thông tin bạn cung cấp cho chúng tôi chúng tôi tư vấn như sau : tùy thuộc vào thời gian nội dung hợp đồng mà bạn kí với công ty bảo hiểm mà bạn có được rút hay không? việc bạn rút trước thời hạn rất có thể bạn sẽ bị phạt do phá vỡ hợp đồng.

luật sư ơi, cho em hỏi là một cán bộ, công viên chức, đã vô đảng, mình tham gia bán thêm bảo hiểm nhân thọ Prudential có ảnh hưởng gì đến việc công tác nhà nước của mình không?xin luật sư trả lời dùm, cám ơn.

Chào bạn, dựa theo những thông tin bạn cung cấp tôi xin tư vấn như sau. căn cứ theo luật cán bộ công chức thì :

Điều 19. Những việc cán bộ, công chức không được làm liên quan đến bí mật nhà nước

1. Cán bộ, công chức không được tiết lộ thông tin liên quan đến bí mật nhà nước dưới mọi hình thức.

2. Cán bộ, công chức làm việc ở ngành, nghề có liên quan đến bí mật nhà nước thì trong thời hạn ít nhất là 05 năm, kể từ khi có quyết định nghỉ hưu, thôi việc, không được làm công việc có liên quan đến ngành, nghề mà trước đây mình đã đảm nhiệm cho tổ chức, cá nhân trong nước, tổ chức, cá nhân nước ngoài hoặc liên doanh với nước ngoài.

như vậy công ty prudential là công ty tài chính có trụ sở tại london anh có chi nhánh tại việt nam. việc bạn tham gia bán bảo hiểm cho công ty prudential là không được

Kính gửi Công ty Luật Minh Khuê, Tôi có một trường hợp ký hợp đồng bảo hiểm vật chất xe ô tô đang gặp rắc rối với bên Bảo hiểm, muốn nhờ luật sư tư vấn để chuẩn bị thủ tục khởi kiện. ​Tôi ký hợp đồng mua bảo hiểm vật chất xe ô tô với Công ty bảo hiểm C chi nhánh Bắc Ninh, địa chỉ: tại Thành phố Bắc Ninh.​ Xe của tôi đứng tên chính chủ là của một công ty người bạn có địa chỉ tại quận A Hà Nội. Trong khi địa chỉ của tôi ở quận B. Trong hợp đồng nêu rõ khi xảy ra tình huống đến bù thiệt hại thì Người thụ hưởng là tôi, địa chỉ quận B, chứ không phải là chủ xe (công ty nói trên). Như vậy, nay xảy ra tranh chấp về hợp đồng thì tôi khởi kiện tại tòa án quận Hai Bà Trưng hay tòa án TP Bắc Ninh ? Xin cảm ơn luật sư

 theo bộ luật tố tụng dân sự Việt Nam thì nếu không có sự thỏa thuận của các bên thì bạn sẽ khởi kiện tại tòa án tp Bắc Ninh.

Tôi tên nguyễn thị nguyệt sinh 1965 năm 1985 .1986 hoc khóa sơ cấp . Trung cấp nhà trẻ mẫu giáo hà nội 1986 tôi làm giáo viên mẫu giao của nhà máy cơ khí Y và được đóng bảo hiểm XH .từ năm 1986 và đến năm 1993 tôi được ăn lương ngân sách giáo dục và được tính thâm niên từ năm 1993 đến nay đúng hay sai theo tôi nghĩ tôi phải được tính từ 1986 tôi đóng bảo hiểm đúng hay sai mong luật sư tư vấn . Cám ơn luật sư

 căn cứ theo khoản 1 điều 2 thông tư 68/2011/TTLT-BGDĐT-BNV- BTC-BLĐTBXH của Bộ Tài chính-Bộ Giáo dục và Đào tạo-Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội-Bộ Nội vụ : Hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 54/2011/NĐ-CP ngày 04 tháng 7 năm 2011 của Chính phủ về chế độ phụ cấp thâm niên đối với nhà giáo thì : " 

Điều 2. Hướng dẫn về thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên, mức hưởng phụ cấp thâm niên quy định tại Điều 2, Điều 3 Nghị định số 54/2011/NĐ-CP

1.Thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên được xác định bằng tổng các thời gian sau:

>> Xem thêm:  Thời hạn báo giảm bảo hiểm xã hội cho người lao động nghỉ việc ?

a) Thời gian giảng dạy, giáo dục có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc trong các cơ sở giáo dục công lập;

b) Thời gian giảng dạy, giáo dục có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc trong các cơ sở giáo dục ngoài công lập (đối với nhà giáo đang giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập mà trước đây đã giảng dạy, giáo dục ở các cơ sở giáo dục ngoài công lập);

c) Thời gian làm việc được tính hưởng phụ cấp thâm niên ở các ngành, nghề khác, gồm: thời gian làm việc được xếp lương theo một trong các ngạch hoặc chức danh của các chuyên ngành hải quan, tòa án, kiểm sát, kiểm toán, thanh tra, thi hành án dân sự, kiểm lâm, kiểm tra Đảng và thời gian làm việc được tính hưởng phụ cấp thâm niên trong quân đội, công an và cơ yếu (nếu có);

d) Thời gian đi nghĩa vụ quân sự theo luật định mà trước khi đi nghĩa vụ quân sự đang được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề;

đ) Thời gian quy định tại các điểm a, b khoản này không bao gồm thời gian quy định tại khoản 3 Điều 2 Nghị định số 54/2011/NĐ-CP."

như vậy thời gian bạn được tính là thời gian từ năm 1986.

chao luật sư tôi muốn hỏi con tôi năm nay 5 tuổi cháu bị mắc bệnh ung thư máu và đã phải đi viện điều trị 3 lần mỗi lần khoảng 50 ngày tại viện huyết học truyền máu trung ương bắt đầu từ khoảng tháng 3 năm 2015.mỗi lần ra viện gia đình tôi đều nộp giấy ra viện của cháu cho nhà trường. nhưng khi hỏi về việc thanh toán bảo hiểm cho cháu thì kế toán của trường nói việc này rất mất thời gian và như trường hợp của cháu thì chỉ được hưởng khoảng 300.000đ nay tôi muốn hỏi luật sư số tiền mà kế toán nói con tôi được hưởng có chính xác không và luật quy định mức hưởng bảo hiểm thân thể như thế nào. và bây giờ gia đình tôi phải làm gì để đảm bảo quyền lợi cho cháu vì kinh tế gia đình rất khó khăn mong luật sư giúp đỡ

theo các thông tin bạn cung cấp chúng tôi xin tư vấn như sau : việc bạn có cháu bị ung thư mà không áp dụng các biện pháp phục hồi tiên tiến thì vẫn được bảo hiểm y tế chi trả. việc chi trả bao nhiều % dựa vào việc bạn tự ý vượt tuyến hay có giấy của bệnh viện.

việc tham gia bảo hiểm thân thể là tự nguyện. khi bạn kí hợp đồng bảo hiểm thân thể với công ty bảo hiểm nên đọc kĩ bệnh ung thư của con bạn có nằm trong điều khoản được bảo hiểm hay không. 

Quý khách hàng có nhu cầu sử dụng dịch vụ vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi:

CÔNG TY LUẬT TNHH MINH KHUÊ

>> Xem thêm:  Một người có hai sổ bảo hiểm xã hội thì giải quyết thế nào ?

Điện thoại yêu cầu dịch vụ hoặc tư vấn luật dân sự trực tuyến, gọi: 1900.6162

Gửi thư tư vấn hoặc yêu cầu dịch vụ qua Email:

Rất mong nhận được sự hợp tác cùng Quý khách hàng!
Trân trọng./.
Bộ phận tư vấn pháp luật bảo hiểm

>> Xem thêm:  Tìm được việc làm mới hưởng trợ cấp thất nghiệp như thế nào?