Câu hỏi được biên tập từchuyên mục hỏi đáp pháp luật của Công ty Luật Minh Khuê.

Việc làm sau khi đi nghĩa vụ quân sự?

Luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua điện thoại gọi:  1900.6162

Trả lời:

Chào bạn, Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đề nghị tư vấn luật đến Bộ phận luật sư tư vấn pháp luật của Công ty Luật Minh Khuê. Nội dung câu hỏi của bạn đã được đội ngũ luật sư của Chúng tôi nghiên cứu và tư vấn cụ thể như sau:

1. Cơ sở pháp lý:

Luật nghĩa vụ quân sự 2015 

2. Luật sư tư vấn:

Điều 30 Luật nghĩa vụ quân sự 2015 quy định về Độ tuổi gọi nhập ngũ như sau:

"Công dân đủ 18 tuổi được gọi nhập ngũ; độ tuổi gọi nhập ngũ từ đủ 18 tuổi đến hết 25 tuổi; công dân được đào tạo trình độ cao đẳng, đại học đã được tạm hoãn gọi nhập ngũ thì độ tuổi gọi nhập ngũ đến hết 27 tuổi.".

Bạn sinh ngày 21 tháng 1 năm 1989. Như vậy hiện nay bạn vẫn chưa hết 27 tuổi nên bạn vẫn thuộc đối tượng được gọi nhập ngũ nếu bạn đã từng tạm hoãn nghĩa vụ quân sự khi được đào tạo trình độ đại học, cao đẳng.

Tham khảo bài viết liên quan:

1. Sinh năm 1991 đã hết độ tuổi nhập ngũ chưa ? 

2. Tư vấn về độ tuổi nhập ngũ và làm sao để tránh không phải nhập ngũ ? 

3.Sinh năm 1990 theo luật nghĩa vụ quân sự mới đã hết độ tuổi nhập ngũchưa ? 

Mọi vướng mắc bạn vui lòng trao đổi trực tiếp với bộ phận luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua tổng đài 24/7 gọi số: 1900.6162 hoặc gửi qua email: Tư vấn pháp luật dân sự miễn phí qua Email  để nhận được sự tư vấn, hỗ trợ từ Luật Minh Khuê.

Rất mong nhận được sự hợp tác!

Trân trọng./.

Bộ phận Luật sư Tư vấn Pháp luật dân sự