Do tuổi cao nên không rõ ông có gặp khó khăn gì trong việc đứng tên nhà? Lê Thanh Hoàng Sang. Quận 11 - TP Hồ Chí Minh.

 

Trả lời :

Điều 5 Quyết định 54 ngày 30-3-2007 của UBND TP.HCM không quy định về độ tuổi tối đa của người được cấp “giấy hồng”. Vì vậy, ông ngoại của bạn vẫn được đại diện đứng tên trên “giấy hồng” của căn nhà nêu trên. Nếu ông lớn tuổi, không tiện đi lại để nộp hồ sơ thì ông có thể ủy quyền cho người khác đi thay. Hợp đồng ủy quyền có thể làm tại UBND cấp quận hoặc tại các cơ quan công chứng.

Bởi Bà Trần Thị Tâm. Phó phòng Tài nguyên và Môi trường quận 11, TP Hồ Chí Minh

CÔNG TY LUẬT MINH KHUÊ biên tập