Xin cho biết thế nào là làm giả giấy tờ, điều khoản nào, bộ luật nào quản lý vấn đề này ?

Tôi xin chân thành cảm ơn và rất mong sự phản hồi từ các Quý Luật sư Công ty tư vấn Luật Minh Khuê

Tôi rất mong nhận được lời tư vấn vào địa chỉ email này.

Kính thư

Người gửi: anh tran le

>> Luật sư tư vấn pháp luật cho doanh nghiệp trực tuyến gọi số: 1900 6162

Tư vấn luật doanh nghiệp

Tư vấn pháp luật doanh nghiệp - Ảnh minh họa

 

Trả lời:

Công ty Luật Minh Khuê trả lời như sau:

1. Nghề dịch vụ quảng cáo cần giấy phép thực hiện quảng cáo

Căn cứ Thông tư liên tịch số 06/2007 TTLT- BVHTT-BYT-BNN-BXD ngày 28/02/2007 hướng dẫn thủ tục xin giấy phép quảng cáo

Hồ sơ nộp tại Sở văn hoá - Thông tin gồm:

- Đơn xin giấy phép thực hiện quảng cáo

- Bản sao giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh 

- Mẫu sản phẩm quảng cáo in mầu có chữ ký của đơn vị xin giấy phép thực hiện quảng cáo

- Ngoài ra cần một số giấy tờ tuỳ vào hình thức quảng cáo cụ thể.

2. Căn cứ Điều 284 Bộ Luật Hình sự 1999 (sửa đổi 2009)

Quy định về làm giả giấy tờ thì người nào " làm, cấp giấy tờ giả" thì bị phạt từ từ 01 năm đến 05 năm

Giấy tờ giả là cá nhân, tổ chức tạo ra, sửa chữa, giả mạo những thông tin không chính xác trên giấy tờ nhằm mục địch có lợi cho cá nhân, tổ chức.

Trân trọng./.

Bộ phận tư vấn pháp luật lao động - Công ty luật Minh Khuê