Mức phạt đối với hành vi quảng cáo không đúng nơi quy định ?

Luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua điện thoại gọi:  1900.1940

 

Trả lời:
Theo quy định tại Khoản 5, Điều 29 Nghị định 75/2010/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động văn hoá thì đối với một trong các hành vi sau sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 - 10.000.000 đồng:

a) Treo, dựng, đặt, gắn bảng, biển quảng cáo trong hành lang an toàn giao thông, phạm vi bảo vệ công trình giao thông, lưới điện, công trình viễn thông, đê điều gây ảnh hưởng đến an toàn giao thông, an toàn lưới điện, công trình viễn thông, đê điều;

b) Quảng cáo số điện thoại, địa chỉ của người làm dịch vụ không đúng nơi quy định; viết, vẽ, dán, quảng cáo lên tường, gốc cây, cột điện và các vật thể khác làm mất mỹ quan đô thị, cảnh quan môi trường.

+ Phạt tiền từ 10.000.000 - 20.000.000 đồng đối với hành vi tái phạm quy định tại Điểm b Khoản 5 điều này.
Như vậy, với những hành vi mà bạn hỏi đã có chế tài xử phạt cụ thể.
Trân trọng./.

Bộ phận tư vấn pháp luật doanh nghiệp - Công ty luật Minh Khuê 

--------------------------------------- 

THAM KHẢO DỊCH VỤ TƯ VẤN LIÊN QUAN:

1. Tư vấn pháp luật lao động;

2. Tư vấn pháp luật lĩnh vực dân sự;

3. Tư vấn luật hành chính Việt Nam;

4. Luật sư riêng cho doanh nghiệp;

5. Dịch vụ luật sư tư vấn giải quyết tranh chấp tại tòa án.

6. Luật sư tư vấn giải quyết tranh chấp hôn nhân gia đình;