Tòa án xử ngày 11-12 -2013 với mức án 27 tháng từ treo như vậy đã thỏa đáng chưa? tôi không đồng ý với bản án của tòa. Vậy tôi có thể kiện cho người chém tôi phải đi tù được không.... mong cho tôi ý kiến..

tôi còn 15 ngày kháng án...rất mong sự phản hồi sớm

Tôi xin chân thành cảm ơn và rất mong sự phản hồi từ các Quý Luật sư Công ty tư vấn Luật Minh Khuê

Tôi rất mong nhận được lời tư vấn vào địa chỉ email này.

Kính thư

Người gửi: thai an

Câu hỏi được biên tập từ bộ phận tư vấn luật hình sự công ty Luật Minh Khuê.

Luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến - 19006162

Luật sư tư vấn pháp luật hình sự trực tuyến qua điện thoại gọi:  1900 6162

 

Trả lời:

Công ty Luật Minh Khuê tư vấn như sau, căn cứ vào:

Bộ Luật hình sự 1999

1. Tòa an xét xử với mức 27 tháng từ treo như thế có thể chưa thỏa đáng vì:

- Tỷ lệ thương tích là 13% có thể là dùng hung khí nguy hiểm, thuê người khác gây thương tích.Ở   đây có thể xử lý hình sự theo Khoản 2 Điều 104 BLHS thì sẽ bị xử phát tù từ 2 năm đến 7 năm.

2. Nếu như chưa đảm bảo quyền lợi thì bạn có thể gửi kháng cáo bản án lên tòa án về quyết định của tòa với mức hình phạt với bị cáo theo Điều 51 BLTTHS với lý do kháng cáo và các chứng cứ bổ sung.

Trân trọng./.

Bộ phận tư vấn pháp hình sự - Công ty luật Minh Khuê 

--------------------------------

THAM KHẢO DỊCH VỤ PHÁP LUẬT LIÊN QUAN: