Như vây tính đến nay tôi mới được hưởng trợ cấp thu hút là 4 năm. Như vậy, tôi có được hưởng phụ cấp thu hút thêm 1 năm cho thời gian tôi đi học không? Rất mong Luật sư tư vấn. Xin trân thành cảm ơn./

Câu hỏi được biên tập từ chuyên mụctư vấn luật lao động của Công ty tư vấn Luật Minh Khuê.

                                                        Lương của giao viên THCS tính hạng mấy?

                                                    Luật sư tư vấn pháp luật lao động gọi: 1900 6162

Trả lời:

Chào bạn,Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đề nghị tư vấn luật đến Bộ phận luật sư tư vấn pháp luật của Công ty Luật Minh Khuê. Nội dung câu hỏi của bạn đã được đội ngũ luật sư của Chúng tôi nghiên cứu và tư vấn cụ thể như sau:

Cơ sở pháp lý:

Nghị định 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

Nội dung tư vấn:

Căn cứ Khoản 2 Điều 4 Nghị định 116/2010/NĐ-CP về phụ cấp thu hút:

"a) Nếu đang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn thì được tính hưởng phụ cấp thu hút kể từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành;

b) Nếu đến công tác sau ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành thì được tính hưởng phụ cấp thu hút kể từ ngày có quyết định của cơ quan có thẩm quyền"

Như vậy, trên thực tế bạn công tác tại vùng kinh tế đặc biệt khó khăn từ năm 2003. Do đó, bạn sẽ được hưởng phụ cấp thu hút từ ngày Nghị định 116/NĐ- CP này có hiệu lực, tức là năm 2010. Do đó, đương nhiên bạn được hưởng phụ cấp cho cả thời gian bạn đi học và tổng thời gian bạn được hưởng phụ cấp thu hút là 5 năm.

Mọi vướng mắc bạn vui lòng trao đổi trực tiếp với bộ phận luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua tổng đài 24/7 gọi số: 1900 6162 hoặc gửi qua email: Tư vấn pháp luật lao động bảo hiểm qua Email để nhận được sự tư vấn, hỗ trợ từ Luật Minh Khuê.

Rất mong nhận được sự hợp tác!

Trân trọng ./.

Bộ phận luật sư tư vấn pháp luật lao động