Xin hỏi luật sư chi cục thuế trả lời như vậy đúng hay sai. Rất mong luật sư trả lời sớm.
Chân thành cảm ơn Luật sư !

Người gửi: K.T

Câu hỏi được biên tập từ chuyên mục Tư vấn pháp luật thuế công ty luật Minh Khuê.

Cục thuế trả lời như vậy có đúng không ?

Luật sư tư vấn pháp luật thuế gọi: 1900.6162

Trả lời:

Kính gửi bạn K.T!

Từ thông tin bạn gửi về cho chúng tôi, tôi xin phép được giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

Theo như quy định tại Điều 4 Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật quản lý thuế năm 2012 thì:

4. Bổ sung khoản 10 vào Điều 7 như sau:

“10. Trường hợp người nộp thuế là tổ chức kinh doanh tại địa bàn có cơ sở hạ tầng về công nghệ thông tin phải thực hiện kê khai, nộp thuế, giao dịch với cơ quan quản lý thuế thông qua phương tiện điện tử theo quy định của pháp luật về giao dịch điện tử''.

Như vậy chi cục thuế nói với bạn như vậy là đúng theo như quy định của pháp luật 

Trân trọng!

BỘ PHẬN TƯ VẤN LUẬT - CÔNG TY LUẬT MINH KHUÊ.