BỘ Y TẾ
------
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
--------
Hà Nội, ngày 15 tháng 08 năm 1997

QUYẾT ĐỊNH
VỀ VIỆC BAN HÀNH “TIÊU CHUẨN PHÂN LOẠI SỨC KHOẺ ĐỂ KHÁM TUYỂN, KHÁM ĐỊNH KỲ” CHO NGƯỜI LAO ĐỘNG
-------------
BỘ TRƯỞNG BỘ Y TẾ
Căn cứ Nghị định số 68/CP ngày 11/10/1993 của Chính phủ quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hành và tổ chức bộ máy Y tế;
Căn cứ điều 102 Bộ Luật Lao động quy định về việc khám sức khoẻ khi tuyển dụng và khám định kỳ;
Căn cứ kết quả nghiên cứu đề tài xây dựng (Tiêu chuẩn phân loại sức khoẻ để khám tuyển, khám định kỳ” đã được hội đồng Khoa học Công nghệ cấp Bộ Y tế, (thành lập theo Quyêt định số: 1177/BYT-QĐ ngày 04/07/1996 của Bộ trưởng Bộ Y tế) họp nghiệm thu ngày 13/07/1996;
Theo đề nghị của Vụ trưởng: Vụ Điều trị, Vụ Khoa học Đào tạo, Vụ Tổ chức cán bộ Bộ Y tế
QUYẾT ĐỊNH

>> Xem thêm:  Diện thừa kế là gì ? Cách phân chia tài sản thừa kế cho những người thuộc diện thừa kế hợp pháp ?

Điều 1: Ban hành “Tiêu chuẩn phân loại sức khoẻ để khám tuyển, khám định kỳ” cho người lao động (có bản tiêu chuẩn kèm theo).
Điều 2: Giao cho Vụ trưỏng Vụ điều trị hướng dẫn chi tiết việc thực hiện áp dụng bảng tiêu chuẩn nói trên.
Điều 3: Quyết định này có hiệu lực kể từ ngày ký ban hành. Các quy định trước đây trái với quy định trong Quyết định này đều bãi bỏ.
Điều 4: Các ông bà: Chánh văn phòng, Vụ trưởng Vụ Điều trị và các Vụ chức năng của Bộ Y tế, Giám Đốc Sở Y tế các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương, Y tế các ngành chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này.

KT/BỘ TRƯỞNG BỘ Y TẾ
THỨ TRƯỞNG




PGS. PTS. Lê Ngọc Trọng

>> Xem thêm:  Con có được bán tài sản thừa kế theo di chúc khi nội dung di chúc không cho phép quyền bán ?