Câu hỏi được biên tập từ chuyên mục tư vấn pháp luật thuế của công ty Luật MK 

Nộp thuế giá trị gia tăng?

Luật sư tư vấn pháp luật thuế gọi: 1900.6162

Trả lời:

Chào bạn,cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đề nghị tư vấn luật đến Bộ phận luật sư tư vấn pháp luật của Công ty Luật Minh Khuê. Nội dung câu hỏi của bạn đã được đội ngũ luật sư của Chúng tôi nghiên cứu và tư vấn cụ thể như sau:

1. Cơ sở pháp lý:

Thông tư 219/2013/TT-BTC hướng dẫn thi hành Luật Thuế giá trị gia tăng và Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều Luật Thuế giá trị gia tăng

2. Luật sư tư vấn:

 Sơn lại bảng viết thuộc mảng dịch vụ, do bạn không nêu cụ thể dịch vụ sơn lại bảng này là dịch vụ xuất khẩu hay dịch vụ trong nước nên xin được trả lời bạn theo 2 hướng:

-Trường hợp dịch vụ xuất khẩu: Áp dụng mức thuế suất 0% nếu đủ điều kiện quy định tại Điều 9 Thông tư 219/2013/TT-BTC.

-Trường hợp dịch vụ này cung ứng trong nước: Áp dụng mức thuế suất 10% theo quy định tại Điều 11 Thông tư 219/2013/TT-BTC.

Mọi vướng mắc bạn vui lòng trao đổi trực tiếp với bộ phận luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua tổng đài 24/7 gọi số: 1900.6162 hoặc gửi qua email: Tư vấn pháp luật qua Email  để nhận được sự tư vấn, hỗ trợ từ Luật Minh Khuê.

Bạn có thể tham khảo bài viết sau đây:

Tư vấn kế toán cho công ty xây dựng ?

Quy định về hồ sơ khai thuế ?

Cho thuê nhà khi nào phải đóng thuế?

Rất mong nhận được sự hợp tác!

Trân trọng./.

Bộ phận Tư vấn Pháp luật thuế.