Luật sư tư vấn về chủ đề "chế độ thu hút"

chế độ thu hút | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề chế độ thu hút.

Chế độ thu hút của giáo viên khi được đưa đi bồi dưỡng ?

Chế độ thu hút của giáo viên khi được đưa đi bồi dưỡng ?
Xin chào luật sư. Tôi đang công tác tại trường Trung học cơ sở Bàu Lâm và đang được hưởng trợ cấp thu hút nhưng có thời gian 3 tháng tôi được đưa đi bồi dưỡng thêm nghiệp vụ nơi khác. Vậy trong thời gian 3 tháng đó tôi có được hưởng chế độ thu hút không .Tôi xin cảm ơn!

Hỏi về chế độ thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP ?

Hỏi về chế độ thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP ?
Chào Luật sư, tôi xin hỏi vấn đề sau: Ngày 11/3/2016, Thủ tướng Chính phủ đã ban hành Quyết định số12/2016/QĐ-TTg về việc tiếp tục thực hiện Quyết định số 30/2012/QĐ-TTg ngày 18/7/2012 và Quyết định số 1049/QĐ-TTg ngày 26/6/2014 của Thủ tướng Chính phủ.

Hỏi về chế độ thu hút của giáo viên làm việc ở khu vực khó khăn ?

Hỏi về chế độ thu hút của giáo viên làm việc ở khu vực khó khăn ?
Kính chào Luật sư! Luật sư cho em hỏi về chế độ hưởng tiền thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP của giáo viên ạ. Từ tháng 9/2009 đến tháng 9/2012 em công tác tại trường thcs Kỳ Thượng- huyện Kỳ Anh- tỉnh Hà Tĩnh, thuộc vùng khó khăn 135. Trong thời gian công tác đó em đã nhận tiền thu hút 70 %.

Chế độ thu hút lâu năm đối với giáo viên dạy ở vùng kinh tế đặc biệt khó khăn?

Chế độ thu hút lâu năm đối với giáo viên dạy ở vùng kinh tế đặc biệt khó khăn?
Xin chào luât sư! Tôi có một câu hỏi xin luật sư giải dáp giúp a: Mệ Tôi là giáo viên day ở vùng kinh tế đặc biệt khó khăn được 30 năm nhưng đến năm 2011 mới chinh thức vào biên chế và đã đóng bảo hiểm được 14 năm vậy theo nghi định 116/2010/NĐ-CP thi mẹ tôi có được hưởng chế độ thu hút lâu năm không ạ? Xin chân thành cảm ơn luât sư! Người gửi: changngo

Có được hưởng chế độ thu hút nhà giáo ?

Có được hưởng chế độ thu hút nhà giáo ?
Thưa luật sư! Năm 2000, tôi ra trường và công tác 10 năm tại xã có điều kiện kinh tế đặc biệt khó khăn và đã được hưởng đủ 60 tháng thu hút.Năm 2010, tôi xin chuyển công tác về thị xã.

Tư vấn về thời gian hưởng chế độ thu hút ?

Tư vấn về thời gian hưởng chế độ thu hút ?
Kính chào luật sư Công ty Luật Minh Khuê! Nhờ Luật sư tư vấn cho tôi về chế độ chính sách. Căn cứ theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP và Thông tư liên tịch số 08/2011/TTLT-BNV-BTC quy định về chế độ đối với những người công tác tại vùng KT-XH đặc biệt khó khăn có hiệu lực từ ngày 01/3/2011.

Chế độ thu hút nhà giáo khi làm việc tại vùng có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được quy định như thế nào?

Chế độ thu hút nhà giáo khi làm việc tại vùng có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được quy định như thế nào?
Thưa luật sư! Tôi ra trường năm 2011 và được UBND huyện phân công về vùng có điều kiện thuận lợi công tác, đến năm 2006 tôi được điều động đến công tác đến vùng đặc biệt khó khăn( 6 năm) và tôi đã được hưởng đủ 5 năm thu hút, đến năm 2012 tôi được luân chuyển về vùng có điều kiện thuận lợi công tác, đến tháng 8 năm 2016 tôi lại được UBND huyện điều động đến vùng đặc biệt khó khăn công tác. Vậy tôi có tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút không? Tôi xin chân thành cảm ơn!

Tư vấn về chế độ thu hút theo Nghị định 61/2006 /NĐ-CP và 19/2013/NĐ-CP ?

Tư vấn về chế độ thu hút theo Nghị định 61/2006 /NĐ-CP và 19/2013/NĐ-CP ?
Thưa Luật sư! Tôi là giáo viên, hiện đang công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn (Có hộ khẩu tại đia phương). Theo Điều 8. "Phụ cấp thu hút" và Điều 9. "Thời hạn luân chuyển nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục và trợ cấp chuyển vùng" của Nghị định Số: 61/2006/NĐ-CP. là tôi vẫn được hưởng 70% thu hút trong 5 năm. Nhưng tôi công tác được 3 năm thì bị cắt mất 70% thu hút.

Đối tượng được áp dụng hưởng chế độ thu hút?

Đối tượng được áp dụng hưởng chế độ thu hút?
Vợ tôi là giáo viên THCS, hiện nay đang công tác ở vùng đặc biệt khó khăn. Vợ tôi đi làm đc 3 năm, đã được hưởng 2 năm thu hút. Năm học này do có con nhỏ nên vợ tôi xin chuyển ra công tác ở vùng thuận lợi. Vậy luật sư cho tôi hỏi sau này nếu vợ tôi lại đi công tác ở vùng đặc biệt khó khăn thì vợ tôi có được hưởng tiếp chế đọ thu hút nữa hay không?

Tư vấn về hưởng chế độ thu hút đối với cán bộ, công chức ?

Tư vấn về hưởng chế độ thu hút đối với cán bộ, công chức ?
Chào Luật sư, tôi có thắc mắc như sau: Tôi đã hưởng đủ 5 năm thu hút theo NĐ 61/CP. Năm 2014-2015, tôi được phân công công tác ở điểm trường làng có 100% học sinh người jarai và được hưởng chê độ 70% thu hút, 70% ưu đãi. Nhưng từ tháng 6.2015, tôi không được hưởng 70% thu hút nữa. Hiện nay tôi chuẩn bị bị truy thu 70% thu hút từ tháng 1 đến tháng 5.2015 theo NĐ 19/CP.