Luật sư tư vấn về chủ đề "tiêu chuẩn sản phẩm"

tiêu chuẩn sản phẩm | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề tiêu chuẩn sản phẩm.

Thủ tục cấp giấy chứng nhận tiêu chuẩn sản phẩm ?

Thủ tục cấp giấy chứng nhận tiêu chuẩn sản phẩm ?
Xin chào luật sư! Tôi có vấn đề thắc mắc rất mong nhận được sự giải đáp như sau: Hiện tôi đang kinh doanh một số mặt hàng như chè vằng, bột chùm ngây, và sản xuất thủ công dầu tràm, dầu dừa. Tôi muốn xin cấp giấy chứng nhận sản phẩm cho những sản phẩm trên thì cần phải chuẩn bị những gì và làm như thế nào.? Tôi xin chân thành cảm ơn!

Công bố tiêu chuẩn sản phẩm (TCSP) cho hàng phụ gia thực phẩm?

Công bố tiêu chuẩn sản phẩm (TCSP) cho hàng phụ gia thực phẩm?
Thưa luật sư, Công ty em có công bố tiêu chuẩn sản phẩm (TCSP) cho hàng phụ gia thực phẩm từ 9.3.2010 (hạn 3 năm) hiện tại bên em muốn xin gia hạn TCSP. Em nghe nói sang năm 2013 sẽ không còn gia hạn nữa mà phải làm lại bộ công bố sản phẩm mới. Như vây có đúng không a?

Dịch vụ công bố tiêu chuẩn sản phẩm dầu ăn

Dịch vụ công bố tiêu chuẩn sản phẩm dầu ăn
Công bố tiêu chuẩn sản phẩm là một trong những yếu tố quan trọng nhất đối với một sản phẩm trước khi lưu hành ra thị trường. Công ty Luật Minh Khuê cung ứng dịch vụ tư vấn công bố tiêu chuẩn chất lượng cho sản phẩm dầu ăn:

Hồ sơ công bố tiêu chuẩn sản phẩm bao gồm những gì?

Hồ sơ công bố tiêu chuẩn sản phẩm bao gồm những gì?
Theo Điều 3 của Quy chế về Công bố tiêu chuẩn sản phẩm thực phẩm: 1. Đối với thực phẩm sản xuất trong nước và vật liệu tiếp xúc trực tiếp với thực phẩm thành phẩm (bao bì chứa đựng), hồ sơ lập thành 02 bộ, mỗi bộ gồm:

Dịch vụ công bố tiêu chuẩn sản phẩm rượu nhập khẩu

Dịch vụ công bố tiêu chuẩn sản phẩm rượu nhập khẩu
Công ty luật Minh Khuê một công ty chuyên hoạt động trong lĩnh vực tư vấn với đội ngũ luật gia, tư vấn viên chuyên nghiệp, giàu kinh nghiệp đảm bảo cung cấp cho khách hàng những dịch vụ tư vấn hoàn hảo và chất lượng liên quan đến việc công bố tiêu chuẩn sản phẩm thực phẩm:

Thủ tục công bố tiêu chuẩn sản phẩm được quy định như thế nào?

Thủ tục công bố tiêu chuẩn sản phẩm được quy định như thế nào?
Theo Điều 4 của Quy chế về công bố tiêu chuẩn sản phẩm thực phẩm, thủ tục công bố tiêu chuẩn sản phẩm được quy định như sau: - Thương nhân công bố tiêu chuẩn bằng “Bản công bố tiêu chuẩn sản phẩm” theo mẫu 1 kèm theo bản tiêu chuẩn cơ sở theo mẫu 2 ban hành kèm theo Quy chế này.