Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "Tư cách hợp lệ"

Tư cách hợp lệ | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề Tư cách hợp lệ.

Tư cách hợp lệ để tham gia đấu thầu hạn chế?

Tư cách hợp lệ để tham gia đấu thầu hạn chế?
Nhà thầu liên danh X+Y được phê duyệt trong danh sách ngắn có phù hợp với quy định tại Khoản 3 Điều 22 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP về việc các nhà thầu có tên trong danh sách ngắn không được liên danh với nhau hay không?

Các công ty con có được tham dự gói thầu của nhau?

Các công ty con có được tham dự gói thầu của nhau?
Thưa luật sư, xin hỏi: Công ty tôi là công ty con của 1 tổng công ty Nhà nước (số vốn góp 60%), ngành nghề sản xuất kinh doanh chính cũng là ngành nghề sản xuất kinh doanh chính của tổng công ty. Hiện sản phẩm, dịch vụ thuộc gói thầu là ngành nghề sản xuất kinh doanh chính của tổng công ty và là đầu ra của công ty tôi, đồng thời là đầu vào của các công ty con khác trong tổng công ty.

Tính hợp lệ của nhà thầu liên danh ?

Tính hợp lệ của nhà thầu liên danh ?
Kính chào Luật Minh Khuê, tôi có một số thắc mắc xin được tư vấn như sau: Công ty tôi có tham gia 01 gói thầu về xây lắp điện với thỏa thuận liên danh có nội dung sơ bộ như sau: Công ty A đứng đầu liên danh, đảm bảo về tài chính cho gói thầu, chịu trách nhiệm chính (là đầu mối) trước chủ đầu tư về lắp đặt, bào hành toàn bộ gói thầu (A chỉ làm về tài chính). Công ty B chịu trách nhiệm lắp đặt toàn bộ hệ thống cho gói thầu (B làm toàn bộ phần kỹ thuật).