Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "chế độ công tác phí"

chế độ công tác phí | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề chế độ công tác phí.

Bảng chế độ công tác phí dành cho cán bộ, công chức mới nhất 2023

Bảng chế độ công tác phí dành cho cán bộ, công chức mới nhất 2023
Cán bộ, công chức, viên chức khi tiến hành nhiệm vụ công tác sẽ được cơ quan, đơn vị thanh toán cho các chi phí liên quan. Vậy đó là những chế độ chi phí nào? Mời quý độc giả hãy cùng theo dõi bài viết dưới đây của Luật Minh Khuê để nắm rõ thông tin về bảng chế độ công tác phí dành cho cán bộ, công chức mới nhất năm 2023:

Mức phụ cấp lưu trú khi đi công tác của cán bộ, công chức và viên chức hiện nay như thế nào?

Mức phụ cấp lưu trú khi đi công tác của cán bộ, công chức và viên chức hiện nay như thế nào?
Thưa Luật sư, tôi là viên chức ngành giáo dục thường xuyên được đơn vị cử đi công tác, trao đổi tại các tỉnh thành. Tôi muốn được Luật sư giải đáp về chế độ phụ cấp lưu trú và tiền phòng nhà nghỉ, khách sạn khi đi công tác của cán bộ, công chức và viên chức hiện nay. Cám ơn Luật sư.

Điều kiện thanh toán công tác phí áp dụng đối với doanh nghiệp?

Điều kiện thanh toán công tác phí áp dụng đối với doanh nghiệp?
Kính chào Luật Minh Khuê! Công ty tôi thường xuyên có người lao động phải đi công tác ở vùng sâu, vùng xa và nước ngoài. Quy chế nội bộ đã có đưa ra mức khoán chi với từng đối tượng. Tuy nhiên, việc quy định mức khoán chi bao nhiêu là hợp lý thì tôi chưa thể xác định được, mong quý công ty giải đáp giúp tôi! Xin trân trọng cảm ơn!

Hỏi về tiền đi lại theo chế độ công tác phí ?

Hỏi về tiền đi lại theo chế độ công tác phí ?
Xin chào Công ty luật Minh Khuê ! Tôi muốn hỏi một vấn đề nhỏ về chế độ CTP như sau: Theo Thông tư 79/2010/TT-BTC ngày 06/7/2010 tại điểm b, khoản 1 Điều 2 của Thông tư thì trong quy chế chi tiêu nội bộ đơn vị có ghi rõ tiền phương tiện đi lại theo hình thức khoán tự túc phương tiện đi lại của cán bộ đi công tác theo giá vé tại thời điểm của Bộ GTVT quy định Khi cán bộ đi công tác tự túc phương tiện đi lại bằng xe máy (mặc dù tuyến đường đi có xe khách chạy).
Chat zalo Liên hệ theo Zalo Liên hệ theo SĐT Liên hệ qua Facebook Messenger Liên hệ qua Email
Mở Đóng