Luật sư tư vấn về chủ đề "công việc độc hại"

công việc độc hại | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề công việc độc hại.

Chế độ nghỉ giữa giờ cho người làm công việc độc hại ?

Chế độ nghỉ giữa giờ cho người làm công việc độc hại ?
Cho em hỏi về thời giờ nghỉ ngơi. Theo Điều 108/Luật LĐ 10/2012/QH13. Nghỉ trong giờ làm việc: 1. Người lao động làm việc liên tục 08 giờ hoặc 06 giờ theo quy định tại Điều 104 của Bộ luật này được nghỉ giữa giờ ít nhất 30 phút, tính vào thời giờ làm việc. 2. Trường hợp làm việc ban đêm, thì người lao động được nghỉ giữa giờ ít nhất 45 phút, tính vào thời giờ làm việc. 3. Ngoài thời gian nghỉ giữa giờ quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này, người sử dụng lao động quy định thời điểm các đợt nghỉ ngắn và ghi vào nội quy lao động