Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "trang thông tin điện tử"

trang thông tin điện tử | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề trang thông tin điện tử.

Quy định về việc Trang thông tin điện tử tổng hợp đăng thông tin của cơ quan báo chí khác?

Quy định về việc Trang thông tin điện tử tổng hợp đăng thông tin của cơ quan báo chí khác?
Trang thông tin điện tử tổng hợp được xem là một sản phẩm thông tin có tính chất báo chí theo định nghĩa tại khoản 20 Điều 3 Luật Báo chí 2016. Đây là một sản phẩm thông tin thuộc sở hữu của cơ quan, tổ chức hoặc doanh nghiệp, nhằm cung cấp thông tin tổng hợp dựa trên việc đăng đường dẫn truy cập đến nguồn tin báo chí hoặc trích dẫn nguyên văn, đúng nguồn tin theo quy định của pháp luật về sở hữu trí tuệ.
Chat zalo Liên hệ theo Zalo Liên hệ theo SĐT Liên hệ qua Facebook Messenger Liên hệ qua Email
Mở Đóng