nghệ sĩ

Bài tư vấn về chủ đề nghệ sĩ

Hình thức kỷ luật đối với nghệ sĩ khi vi phạm pháp luật là gì?

Hình thức kỷ luật đối với nghệ sĩ khi vi phạm pháp luật là gì?
Trong thời gian gần đây nổi lên các thông tin được đăng tải trên các trang mạng xã hội liên quan đến việc một số nghệ sĩ có hành vi ứng xử chưa thực sự phù hợp hoặc có dấu hiệu của sự vi phạm pháp luật. Vậy trong trường hợp nghệ sĩ có hành vi vi phạm pháp luật sẽ bị xử lý như thế nào sẽ được giải đáp trong nội dung bài viết này.

Chính thức ban hành Bộ Quy tắc ứng xử của nghệ sĩ

Chính thức ban hành Bộ Quy tắc ứng xử của nghệ sĩ
Chính thức ban hành Bộ Quy tắc ứng xử của nghệ sĩ theo Quyết định 3196/QĐ-BVHTTDL ban hành quy tắc ứng xử của người hoạt động trong lĩnh vực nghệ thuật sẽ được đề cập trong nội dung bài viết của Luật Minh Khuê dưới đây.

Thời gian gửi thông báo tổ chức họp báo ra mắt MV mới cho nghệ sĩ

Thời gian gửi thông báo tổ chức họp báo ra mắt MV mới cho nghệ sĩ
Bất kỳ một hoạt động nào có liên quan đến nghệ sĩ đều cần phải được thực hiện một cách nghiêm túc và cẩn thận bởi họ là người có tầm ảnh hưởng đến mọi người. Vậy thì thời gian gửi thông báo tổ chức họp báo ra mắt MV mới cho nghệ sĩ được thực hiện thế nào? Hãy cùng Luật Minh Khuê tìm hiểu với nội dung bài viết dưới đây. Cụ thể như sau:

Quy tắc ứng xử của nghệ sĩ đối với khán giản, công chúng, xã hội

Quy tắc ứng xử của nghệ sĩ đối với khán giản, công chúng, xã hội
Quy tắc ứng xử của nghệ sĩ đối với khán giả, công chúng, và xã hội được đặt ra với mục tiêu tạo ra một môi trường nghệ thuật tích cực, lành mạnh và đóng góp tích cực cho cộng đồng. Các quy định chi tiết tại Điều 6 và Điều 7 của Quy tắc ứng xử chung của nghệ sĩ là cơ sở hợp lý và chặt chẽ để đảm bảo sự tôn trọng, trung thực và tích cực từ phía nghệ sĩ.

Quy định về xử phạt nghệ sĩ hát nhép, ăn mặc hở hang ?

Quy định về xử phạt nghệ sĩ hát nhép, ăn mặc hở hang ?
“Quy chế hoạt động biểu diễn và tổ chức biểu diễn nghệ thuật chuyên nghiệp” được ban hành theo Quyết định số 47/2004/QĐ-BVHTT quy định: Với loại hình nghệ thuật ca, múa, nhạc hiện đại cấm hóa trang tạo ra kiểu đầu tóc kinh dị, trang phục hở hang, lộ liễu.

Phải được tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú trước Nghệ nhân nhân dân?

Phải được tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú trước Nghệ nhân nhân dân?
Phải được tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú trước Nghệ nhân nhân dân? Đây có lẽ là thắc mắc của khá nhiều người không chỉ là nghệ sĩ, nghệ nhân mà còn cả khán giả yêu thích họ. Vậy thì ngay sau đây, Luật Minh Khuê sẽ cung cấp thông tin này ở nội dung bài viết dưới đây. Cụ thể như sau:
Liên hệ theo SĐT Liên hệ qua Facebook Messenger Liên hệ qua Email
Mở Đóng