Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "nhập khẩu trang thiết bị y tế"

nhập khẩu trang thiết bị y tế | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề nhập khẩu trang thiết bị y tế.

Mức thuế GTGT của khẩu trang y tế nếu bán cho cá nhân, nhà nước hoặc tạp hóa là bao nhiêu ?

Mức thuế GTGT của khẩu trang y tế nếu bán cho cá nhân, nhà nước hoặc tạp hóa là bao nhiêu ?
Thưa luật sư! Nếu công ty bạn tính thuế theo phương pháp khấu trừ thì thuế GTGT của khẩu trang y tế là 5%. Cụ thể, khoản 8 Điều 1 Thông tư 26/2015/TT-BTC quy định: “11 Thiết bị, dụng cụ y tế gồm máy móc và dụng cụ chuyên dùng cho y tế như: các loại máy soi, chiếu, chụp dùng để khám, chữa bệnh; các thiết bị, dụng cụ chuyên dùng để mổ, điều trị vết thương, ô tô cứu thương; dụng cụ đo huyết áp, tim, mạch, dụng cụ truyền máu; bơm kim tiêm; dụng cụ phòng tránh thai và các dụng cụ, thiết bị chuyên dùng cho y tế khác theo xác nhận của Bộ Y tế.