Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "công nghệ thông tin"

công nghệ thông tin | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề công nghệ thông tin.

Thuế đối với công ty có 100% vốn đầu tư nước ngoài ?

Thuế đối với công ty có 100% vốn đầu tư nước ngoài ?
Kính chào Luật Minh Khuê! Bạn tôi ở Đức sở hữu công ty công nghệ thông tin về lĩnh vực phần mềm, ứng dụng, đã hoạt động trên 10 năm. Bạn tôi muốn mở 1 công ty Công nghệ thông tin 100% vốn nước ngoài tại Việt Nam (vốn dưới 2 tỷ). Vậy cho tôi hỏi:

Công ty công nghệ thông tin có được miễn thuế thu nhập doanh nghiệp không ?

Công ty công nghệ thông tin có được miễn thuế thu nhập doanh nghiệp không ?
Dear Luật Minh khuê, hiện công ty em có 2 mảng là Công nghệ thông tin và Thương mại (mua bán máy móc Công nghiệp), công ty TNHH. Riêng về Công nghệ thông tin, bên em thiết kế và phát triển phần mềm. Em có đọc được luật về thuế suất ưu đãi 2 cách như sau: Điều 19. Thuế suất ưu đãi 1. Thuế suất ưu đãi 10% trong thời hạn mười lăm năm (15 năm) Điều 20. Ưu đãi về thời gian miễn thuế, giảm thuế

Xin tư vấn về thi chuyển ngạch công chức ?

Xin tư vấn về thi chuyển ngạch công chức ?
Kính chào luật sư! Tôi xin trình bày nội dung xin tư vấn như sau: Cơ quan tôi đang làm việc có 2 hình thức tuyển dụng: Loại 1: Xét tuyển (điều kiện là có bằng đại học công nghệ thông tin) và mang ngạch chuyên viên tin học; Loại 2: Thi tuyển thì mang ngạch kiểm tra viên.

Có thể chuyển ngạch được không?

Có thể chuyển ngạch được không?
Kính chào luật sư! Tôi xin trình bày nội dung xin tư vấn như sau: Cơ quan tôi đang làm việc có 2 hình thức tuyển dụng: 1/ Xét tuyển (điều kiện là có bằng đại học công nghệ thông tin) và mang ngạch chuyên viên tin học, 2/ Thi tuyển: thì mang ngạch kiểm tra viên. Năm 2006 tôi được xét tuyển vào ngạch là CHUYÊN VIÊN TIN HỌC do tôi có bằng đại học công nghệ thông tin phải thi tuyển.

Điều kiện để làm sỹ quan công nghệ thông tin là gì?

Điều kiện để làm sỹ quan công nghệ thông tin là gì?
Thưa luật sư em có thắc mắc sau mong luật sư giải đáp ạ: Năm nay em 22 tuổi qua tháng 8 sẽ 23tuổi. Em vừa tốt nghiệp cao đẳng Học viện công nghệ thông tin- Bách Khoa. Em có bằng cao đẳng quản trị mạng và chứng chỉ quản trị mạng an ninh hệ thống mạng quốc tế do Đại học Bách Khoa Hà Nội cấp và một số chứng chỉ mạng quốc tế. Sắp tới em tình nguyện tham gia nghĩa vụ quân sự em muốn hỏi là:

Thủ tục tuyển dụng lao động nước ngoài cho Công ty TNHH ?

Thủ tục tuyển dụng lao động nước ngoài cho Công ty TNHH ?
Xin chào Luật Minh Khuê, tôi có câu hỏi sau xin được giải đáp: Công ty tôi là công ty TNHH, cần tuyển lao động người nước ngoài để làm English Trainer cho nhân viên theo Hợp đồng lao động xác định thời hạn 01 năm (làm việc 6 ngày/tuần, 8h/ngày).

Tư vấn thủ tục đăng ký hợp chuẩn các thiết bị Công nghệ thông tin?

Tư vấn thủ tục đăng ký hợp chuẩn các thiết bị Công nghệ thông tin?
Kính chào Luật Minh Khuê, Tôi có một vấn đề mong luật sư giải đáp như sau: Như đã trao đổi với anh qua điện thoại, bên em cần đăng ký hợp chuẩn các thiết bị CNTT cung cấp cho dự án. Anh xem danh mục đính kèm và báo lại giúp em xem bên mình có làm không và nếu làm thì chi phí là bao nhiêu ạ.

Đăng ký bảo hộ độc quyền nhãn hiệu BDA

Đăng ký bảo hộ độc quyền nhãn hiệu BDA
Nhằm xây dựng phát triển hình ảnh, dịch vụ của Công ty trong lĩnh vực công nghệ thông tin - Công ty cổ phần đầu tư và phát triển công nghệ BDA Việt Nam đã tiến hành đăng ký bảo hộ độc quyền nhãn hiệu trong những lĩnh vực kinh doanh chính của công ty:

Bản tờ khai đăng ký tên miền

Bản tờ khai đăng ký tên miền
Công ty Luật Minh Khuê cung cấp mẫu bảng tờ khai đăng ký tên miền để Quý khách hàng tham khảo. Thông tin pháp lý vui lòng liên hệ 1900.6162 để được tư vấn, hỗ trợ.