Luật sư tư vấn về chủ đề "đặt in"

đặt in | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề đặt in.

Hợp tác xã có được sử dụng hóa đơn đặt in hay không?

Hợp tác xã có được sử dụng hóa đơn đặt in hay không?
Thưa luật sư, xin hỏi: Hợp tác xã có tôi mới thành lập năm 2015. Đến nay hợp tác xã của tôi bắt đầu đi vào hoạt động và có nhu cầu muốn sử dụng hóa đơn đặt in giống như doanh nghiệp. Tuy nhiên tôi đang băn khoăn không biết hợp tác xã có được sử dụng hóa đơn đặt in hay không ? Rất mong Công ty Luật Minh Khuê giải đáp cho chúng tôi về vướng mắc nêu trên ? Tôi xin chân thành cảm ơn !

Doanh nghiệp rủi ro cao về thuế làm thế nào để sử dụng hóa đơn đặt in/tự in ?

Doanh nghiệp rủi ro cao về thuế làm thế nào để sử dụng hóa đơn đặt in/tự in ?
Kính chào Luật Minh Khuê, tôi có một vài thắc mắc xin được tư vấn như sau: Doanh nghiệp tôi thuộc diện rủi ro cao về thuế, thuộc đối tượng phải mua hóa đơn của cơ quan thuế theo quy định tại Điều 11 thông tư 39/2014/TT-BTC. Công ty tôi đã mua hóa đơn hết 12 tháng theo quy định, giờ công ty tôi phải làm thủ tục gì để được sử dụng hóa đơn đặt in/tự in lại ?

Sử dụng hóa đơn đặt in (hóa đơn GTGT) cho chi nhánh như thế nào ?

Sử dụng hóa đơn đặt in (hóa đơn GTGT) cho chi nhánh như thế nào ?
Xin chào Luật Minh Khuê ! Công ty em có trụ sở chính tại Hà Nội, bên em mới mở chi nhánh ở Nam Định. Tại chi nhánh có phát sinh doanh thu và chi phí. Bên em sử dụng hóa đơn đặt in như thế nào ? kê khai và báo cáo thuế như thế nào đối với chi nhánh hạch toán độc lập và chi nhánh hạch toán phụ thuộc ?