Luật sư tư vấn về chủ đề "Phụ cấp thu hút"

Phụ cấp thu hút | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề Phụ cấp thu hút.

Hướng dẫn về chế độ phụ cấp thu hút mới nhất năm 2022 ?

Hướng dẫn về chế độ phụ cấp thu hút mới nhất năm 2022 ?
Hiện nay, nhà nước có chính sách ưu đãi nhằm thu hút nhân lực có trình độ công tác tại các vùng kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn thông qua chế độ phụ cấp thu hút, phụ cấp khu vực. Luật sư tư vấn và hướng dẫn một số quy định pháp lý về vấn đề trên:

Phụ cấp thu hút đối với giáo viên công tác tại vùng đặc biệt khó khăn bị cắt khi nào ?

Phụ cấp thu hút đối với giáo viên công tác tại vùng đặc biệt khó khăn bị cắt khi nào ?
Xin chào luật sư. Em là giáo viên công tác tại trường THPT Sơn Động số 3. Đóng trên thị trấn Thanh Sơn. Em có vấn đề cần tư vấn như sau. Trường em căn cứ nghị định 116 để tính phụ cấp thu hút ở vùng đặc biệt khó khăn. Năm 2016 trường căn cứ quyết định 75 của ủy ban dân tộc để tính phụ cấp.

Phụ cấp thu hút cho giáo viên ở vùng đặc biệt khó khăn ?

Phụ cấp thu hút cho giáo viên ở vùng đặc biệt khó khăn ?
Thưa luật sư! Tôi muốn hỏi: Tôi đang là giáo viên trường mầm non. Tôi đã được biết về trợ cấp thu hút cho giáo viên vùng đặc biệt khó khăn. Tôi muốn biết điều kiện được hưởng trợ cấp như thế nào? Tôi xin chân thành cảm ơn.

Chế độ phụ cấp thu hút của nhân viên trường học?

Chế độ phụ cấp thu hút của nhân viên trường học?
Kính chào Luật sư. Chúng tôi là nhân viên trường THPT nằm ở xã Bình Thạnh huyện Thạnh Phú tỉnh Bến Tre gồm (Kế toán, văn thư, y tế, thư viện, thiết bị và bảo vệ, tạp vụ). Theo Khoản 1 Điều 2 Nghị định 116/2010NĐ-CP ngày 24-12-2010 chúng tôi có thuộc đối tượng được hưởng chính sách thu hút theo Khoản 1 Điều 4 về phụ cấp thu hút của nghị định này không?

Điều kiện được hưởng phụ cấp thu hút đối với cán bộ, công chức.

Điều kiện được hưởng phụ cấp thu hút đối với cán bộ, công chức.
Xin chào Luật sư! Rất mong luật sư dành thời gian để tư vấn cho tôi.Xin chân thành cảm ơn! Tôi là cán bộ công chức, được tuyển dụng vào tháng 4/2015 công tác tại thị trấn Định Quán, huyện Định Quán, Tỉnh Đồng Nai. Theo như nghị định 116/2010/NĐ-CP ngày 24 tháng 12 năm 2010 thì tôi có được hưởng chế độ trợ cấp thu hút không? Rất mong nhận được hồi âm của luật sư. Kính chúc sức khoẻ!

Cách tính phụ cấp thu hút đối với giáo viên làm việc tại vùng kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn mới nhất hiện nay

Cách tính phụ cấp thu hút đối với giáo viên làm việc tại vùng kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn mới nhất hiện nay
Thưa luật sư, tôi có một vấn đề mong được luật sư giải đáp. Tôi là giáo viên mầm non đang công tác tại trường mầm non vùng 1 với mức hệ số lương hiện hưởng thuộc bậc 2. Vừa rồi tôi có quyết định điều chuyển công tác của Sở Nội vụ chuyển tôi lên công tác tại một xã vùng cao của tỉnh từ tháng 1/2022.

Điều kiện để được hưởng phụ cấp thu hút ?

Điều kiện để được hưởng phụ cấp thu hút ?
Thưa Luật sư, em hiện là giáo viên đang công tác tại tỉnh Hòa Bình. Năm 2002, em được Uỷ ban nhân dân tỉnh Hòa Bình tuyển dụng và được phân công công tác tại xã đặc biệt khó khăn 135 và em đã được hưởng chế độ thu hút 5 năm từ 2002-2010. Năm 2010, em được phân công tại xã vùng thuận lợi đến năm 2015. Tháng 8/2015, em lại được điều động công tác tại xã 135. Vậy xin hỏi em có được hưởng chế độ phụ cấp thu hút theo Nghị định 19 không?

Có được hưởng bù phụ cấp thu hút sau khi thai sản không ?

Có được hưởng bù phụ cấp thu hút sau khi thai sản không ?
Thưa luật sư, em muốn hỏi: em là nhân viên thư viện, em đang được hưởng phụ cấp thu hút được một năm thì em sinh em bé, trong thời gian nghỉ sinh em không được hưởng phụ cấp thu hút, vậy sau này em có được hưởng bù phụ cấp thu hút trong 4 tháng em nghỉ thai sản đó không? có nghĩa là em có được hưởng bù để đủ thời gian hưởng phụ cấp thu hút là 5 năm không. xin cảm ơn!

Làm thế nào để được hưởng phụ cấp thu hút?

Làm thế nào để được hưởng phụ cấp thu hút?
Thưa Luật sư! Tôi là cán bộ hợp đồng lao động của UBND huyện, làm việc tại phòng Tài nguyên và Môi trường huyện, sau đó tôi quyết định chuyển lên làm cán bộ địa chính tại xã khó khăn làm việc đến nay đã được 15 tháng và vẫn hưởng lương của phòng Tài nguyên.