Luật sư tư vấn về chủ đề "trung tâm ngoại ngữ"

trung tâm ngoại ngữ | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề trung tâm ngoại ngữ.

Điều kiện mở trung tâm ngoại ngữ dạy tiếng anh ?

Điều kiện mở trung tâm ngoại ngữ dạy tiếng anh ?
Nhu cầu học ngoại ngữ tăng cao ở nhiều lứa tuổi và bậc học dẫn đến trong thời gian qua khá nhiều trung tâm đào tạo ngoại ngữ, thi cấp chứng chỉ ngoại ngữ được mở ra ở các thành phố lớn ? Luật Minh Khuê tư vấn và cung cấp các thông tin pháp lý cần thiết để mở trung tâm ngoại ngữ:

Điều kiện để giáo viên dạy trung tâm ngoại ngữ là gì?

Điều kiện để giáo viên dạy trung tâm ngoại ngữ là gì?
Nhu cầu hội nhập kinh tế ngày càng cao, mở ra thị trường trẻ tiềm năng và năng động, chính vì vậy nhu cầu học tiếng anh càng trở nên cấp thiết hơn bao giờ hết. Vậy để tham gia vào thị trường này, trở thành một giáo viên giảng dạy tại trung tâm ngoại ngữ thì pháp luật quy định những điều kiện gì?

Cho mượn bằng đại học mở trung tâm ngoại ngữ có phạm luật?

Cho mượn bằng đại học mở trung tâm ngoại ngữ có phạm luật?
Gửi quý luật sư Minh Khuê, tôi là X, hiện là nhân viên văn phòng. Gần đây, tôi có nhận được lời nhờ vả từ một người quen về việc mượn bằng đại học để mở trung tâm ngoại ngữ. Anh ấy nói rằng chỉ mượn bằng để hợp thức hóa việc thành lập trung tâm.

Quy định mới về thủ tục thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học

Quy định mới về thủ tục thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học
Chào Luật sư, chúng tôi muốn thành lập Trung tâm ngoại ngữ, tin học. Vậy theo: “Điều 47, Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định: Thủ tục thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học 1. Thẩm quyền thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học: a) Giám đốc đại học, học viện, hiệu trưởng trường đại học, trường cao đẳng

Tư vấn thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học

Tư vấn thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học
Thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học đang là mục tiêu của nhiều doanh nghiệp trong quá trình hoạt động. Trình tự, thủ tục thành lập trung tâm ngoại ngữ, tin học có khó không? Quy định pháp luật như thế nào ? Luật sư tư vấn, giải đáp cụ thể:

Thay đổi Giám đốc Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học

Thay đổi Giám đốc Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học
Hiện tại, em đang làm dịch thuật cho một công ty tnhh tư vấn và du học với vị trí là nhân viên dịch thuật bình thường. Em làm từ tháng 03/2016 trong khi làm tại công ty thì công ty của em có dự kiến thành lập một trung tâm ngoại ngữ - tin học.

Điều kiện của giám đốc trung tâm ngoại ngữ ?

Điều kiện của giám đốc trung tâm ngoại ngữ ?
Chà luât sư! Em đã tham khảo qua những điều kiện để mở 1 trung tâm anh ngữ nhưng em có 1 thắc mắc muốn hỏi là dì của em là 1 hiệu trưởng mầm non ít có chuyên môn về anh văn và cô muốn đứng ra mở trung tâm thì có được không ạ ? Cô đứng ra mở và thuê những giáo viên và nhân viên chuyên môn về làm việc như vậy có được không ạ?

Hỏi về thành lập trung tâm ngoại ngữ ngoài công lập ?

Hỏi về thành lập trung tâm ngoại ngữ ngoài công lập ?
Thưa luật sư! Tôi mong luật sư giúp một việc như sau: Theo Thông tư 03 của Bộ GD&ĐT, cá nhân được phép đề nghị thành lập trung tâm ngoại ngữ ngoài công lập, thì có phải đăng ký giấy phép kinh doanh không? (sau khi đã được UBND tỉnh ra quyết định thành lập).