Luật sư tư vấn về chủ đề "công tác phí"

công tác phí | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề công tác phí.

Phụ cấp công tác phí bị tính thuế thu nhập cá nhân (TNCN) không ?

Phụ cấp công tác phí bị tính thuế thu nhập cá nhân (TNCN) không ?
Chào luật sư! Luật sư có thể cho tôi biết theo Thông tư số 96/2015/TT-BTC quy định về công tác phí thì từ năm 2015 trở đi, mức phụ cấp công tác phí được xác định theo quy chế tài chính hoặc quy chế nội bộ của doanh nghiệp. Vậy, khoản phụ cấp này có phải nộp thuế thu nhập cá nhân không ?

Mức phụ cấp lưu trú khi đi công tác của cán bộ, công chức và viên chức hiện nay như thế nào?

Mức phụ cấp lưu trú khi đi công tác của cán bộ, công chức và viên chức hiện nay như thế nào?
Thưa Luật sư, tôi là viên chức ngành giáo dục thường xuyên được đơn vị cử đi công tác, trao đổi tại các tỉnh thành. Tôi muốn được Luật sư giải đáp về chế độ phụ cấp lưu trú và tiền phòng nhà nghỉ, khách sạn khi đi công tác của cán bộ, công chức và viên chức hiện nay. Cám ơn Luật sư.

Quy định mới về chế độ công tác phí cho cán bộ, công chức Nhà nước đi công tác nước ngoài

Quy định mới về chế độ công tác phí cho cán bộ, công chức Nhà nước đi công tác nước ngoài
Bộ Tài chính ban hành Thông tư số 102/2012/TT-BTC quy định chế độ công tác phí cho cán bộ, công chức Nhà nước đi công tác ngắn hạn ở nước ngoài do ngân sách Nhà nước bảo đảm kinh phí. Bài viết cung cấp cho bạn đọc về quy định chế độ công tác phí cho cán bộ, công chức Nhà nước đi công tác nước ngoài

Mức công tác phí được khoán theo tháng cho cán bộ, công chức, viên chức là bao nhiêu?

Mức công tác phí được khoán theo tháng cho cán bộ, công chức, viên chức là bao nhiêu?
Xin chào công ty Luật Minh Khuê, tôi có một số thắc mắc muốn nhờ công ty tư vấn giúp như sau: tôi là cán bộ đảng ủy của UBND xã, huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên. Tôi thường xuyên phải đi xác minh lý lịch của các cá nhân xin vào đảng tại các địa phương khác nhau. Vậy theo quy định thì hàng tháng tôi sẽ được chi trả mức công tác phí là bao nhiêu?

Hỏi về tiền đi lại theo chế độ công tác phí ?

Hỏi về tiền đi lại theo chế độ công tác phí ?
Xin chào Công ty luật Minh Khuê ! Tôi muốn hỏi một vấn đề nhỏ về chế độ CTP như sau: Theo Thông tư 79/2010/TT-BTC ngày 06/7/2010 tại điểm b, khoản 1 Điều 2 của Thông tư thì trong quy chế chi tiêu nội bộ đơn vị có ghi rõ tiền phương tiện đi lại theo hình thức khoán tự túc phương tiện đi lại của cán bộ đi công tác theo giá vé tại thời điểm của Bộ GTVT quy định Khi cán bộ đi công tác tự túc phương tiện đi lại bằng xe máy (mặc dù tuyến đường đi có xe khách chạy).

Mẫu bảng kê thanh toán công tác phí

Mẫu bảng kê thanh toán công tác phí
Công ty luật Minh Khuê cung cấp mẫu bảng kê thanh toán công tác phí để Quý khách hàng tham khảo. Thông tin chi tiết vui lòng liên hệ 1900.6162 để được tư vấn, hỗ trợ:

Điều kiện thanh toán công tác phí áp dụng đối với doanh nghiệp?

Điều kiện thanh toán công tác phí áp dụng đối với doanh nghiệp?
Kính chào Luật Minh Khuê! Công ty tôi thường xuyên có người lao động phải đi công tác ở vùng sâu, vùng xa và nước ngoài. Quy chế nội bộ đã có đưa ra mức khoán chi với từng đối tượng. Tuy nhiên, việc quy định mức khoán chi bao nhiêu là hợp lý thì tôi chưa thể xác định được, mong quý công ty giải đáp giúp tôi! Xin trân trọng cảm ơn!

Tư vấn phụ cấp công tác phí ?

Tư vấn phụ cấp công tác phí ?
Thưa luật sư! Mong Luật sư tư vấn cho em vấn đề này: Hiện nay em đang làm kế toán cho đơn vị sự nghiệp thuộc sở nông nghiệp tỉnh Gia Lai. Trụ sở làm việc đặt tại huyện, cách thành phố Pleiku 25km. Nhưng là đơn vị thuộc tỉnh nên mọi giao dịch với ngân hàng, kho bạc, sở tài chính đều là cấp tỉnh đặt tại thành phố Pleiku. Mỗi lần có việc giao dịch là phải ra thành phố Pleiku rồi lại lên cơ quan