Luật sư tư vấn về chủ đề "hồ sơ khai thuế"

hồ sơ khai thuế | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề hồ sơ khai thuế.

Khai bổ sung hồ sơ khai thuế và xử phạt về hành vi khai sai tờ khai ?

Khai bổ sung hồ sơ khai thuế và xử phạt về hành vi khai sai tờ khai ?
Chào Luật sư, Việc khai sai hồ sơ khai thuế có thể xử lý theo cách nào ? và đặc biệt là việc xử lý không dẫn đến việc bị xử phạt vi phạm về lỗi khai sai. Đây là vấn đề tôi đang gặp phải. Rất mong nhận được phản hồi sớm từ công ty. Cảm ơn rất nhiều! (Người hỏi: Trần Hà, tỉnh Thừa Thiên Huế).

Địa điểm nộp hồ sơ khai thuế đối với người nộp thuế

Địa điểm nộp hồ sơ khai thuế đối với người nộp thuế
Người điều hành, doanh nghiệp liên doanh, công ty điều hành chung nộp hồ sơ khai thuế và các khoản thu khác thuộc ngân sách nhà nước phát sinh từ hoạt động tìm kiếm thăm dò, phát triển mỏ và khai thác dầu khí tại cơ quan thuế quản lý trực tiếp người nộp thuế

Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của các khoản thu về đất, lệ phí môn bài, lệ phí trước bạ, tiền cấp quyền và các khoản thu khác theo pháp luật quản lý, sử dụng tài sản công

Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của các khoản thu về đất, lệ phí môn bài, lệ phí trước bạ, tiền cấp quyền và các khoản thu khác theo pháp luật quản lý, sử dụng tài sản công
Thời hạn nộp hồ sơ khai tiền thuê đất, thuê mặt nước đối với trường hợp trong năm có sự thay đổi các yếu tố để xác định nghĩa vụ tài chính về tiền thuê đất, thuê mặt nước chậm nhất là 30 ngày kể từ ngày được cấp có thẩm quyền ban hành văn bản ghi nhận sự thay đổi.

Hồ sơ khai thuế của người nộp thuế quy định như thế nào ?

Hồ sơ khai thuế của người nộp thuế quy định như thế nào ?
Cơ quan quản lý thuế căn cứ hồ sơ khai thuế của người nộp thuế, thông tin của cơ quan nhà nước có thẩm quyền và các thông tin quản lý thuế để tính số tiền thuế phải nộp và thông báo số tiền thuế phải nộp cho người nộp thuế theo quy định tại Điều 13 của Nghị định này.

Hồ sơ khai thuế và thời hạn, địa điểm nộp hồ sơ khai thuế?

Hồ sơ khai thuế và thời hạn, địa điểm nộp hồ sơ khai thuế?
Chào công ty Minh Khuê, tôi tên là Dương Hạnh, Phú Yên, hiện nay tôi đang là nhân viên kế toán thuế trong một công ty và tôi có thắc mắc về việc tổng hợp các quy định về việc khai thuế sao cho đúng thời hạn, địa điểm và đủ hồ sơ? Mong giải đáp. Cảm ơn!

Trong thời hạn tạm ngừng có phải nộp hồ sơ khai thuế hay không ?

Trong thời hạn tạm ngừng có phải nộp hồ sơ khai thuế hay không ?
Chào Luật Minh Khuê ! Công ty tôi kinh doanh trong lĩnh vực thương mại. Sang năm 2017, công ty tôi đã làm thủ tục tạm ngừng hoạt động kinh doanh lên sở kế hoạch đầu tư và cũng đã hoàn tất bên thuế và thời hạn tạm ngừng là từ ngày 01/01/2017 đến hết ngày 31/12/2017. Tôi đang băn khoăn không biết quý I này công ty tôi có phải nộp hồ sơ khai thuế hay không ? Tôi xin chân thành cảm ơn !

Khai bổ sung hồ sơ khai thuế được thực hiện như thế nào ?

Khai bổ sung hồ sơ khai thuế được thực hiện như thế nào ?
Sau khi đã nộp hồ sơ khai thuế theo đúng thời hạn quy định, người nộp thuế có thể phát hiện ra sai sót tuy nhiên có khá nhiều người vướng mắc không biết mình có được khai bổ sung hay bị phạt gì không. Do đó, vào ngày 6/4/2018 tổng cục thuế đã ban hành ra 1211/TCT-KK về việc khai bổ sung hồ sơ khai thuế:

Phạt bao nhiêu khi chậm nộp hồ sơ khai thuế hàng tháng, hàng quý ?

Phạt bao nhiêu khi chậm nộp hồ sơ khai thuế hàng tháng, hàng quý ?
Kính thưa công ty : Tôi mới làm kế toán, công ty tôi nộp hồ sơ khai thuế hàng quý mà tôi quên không nộp quý 3/2017 bây giờ tôi làm khai thuế quý 4/2017 mới phát hiện ra chưa nộp quý 3. Không biết trong trường hợp này tôi phải làm gì và mức phạt cho trường hợp này là bao nhiêu ? Xin cảm ơn.

Quyết định bổ nhiệm giám đốc để hoàn thành hồ sơ khai thuế ?

Quyết định bổ nhiệm giám đốc để hoàn thành hồ sơ khai thuế ?
Kính gửi: Luật Sư Minh khuê, cho em hỏi vấn đề sau: Cty là Cty TNHH MTV mới thành lập, giờ em mới làm bổ nhiệm giám đốc chính là Anh A (chủ tịch kiêm giám đốc theo giấy phép đăng ký kinh doanh). Hiện tại em đang làm hồ sơ khai thuế ban đầu thì em có phải làm bổ nhiệm giám đốc trước không ? Luật sư tư vấn giúp em với ạ.