Luat Minh Khue

Luật sư tư vấn về chủ đề "tin học"

tin học | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề tin học.

Chế độ phụ cấp độc hại cho nhân viên thiết bị ?

Chế độ phụ cấp độc hại cho nhân viên thiết bị ?
Thưa luật sư! Tôi vào ngành 11/2008, làm việc tại trường THCS trên địa bàn tỉnh Bình Thuận, lúc đó bằng cấp của tôi là trung cấp kĩ thuật viên tin học. Tôi được hưởng mã ngạch 01.008, hưởng hệ số lương khởi điểm là 1.35. Năm 2014 tôi học xong bằng cao đẳng thiết bị trường học nhưng phải chờ thi chuyển ngạch(theo quy định).

Trình độ chuyên môn trong đấu thầu được hiểu như thế nào?

Trình độ chuyên môn trong đấu thầu được hiểu như thế nào?
Theo khoản 1, Điều 16, Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định "Cá nhân tham gia hoạt động đấu thầu phải có chứng chỉ đào tạo về đấu thầu và có trình độ chuyên môn, năng lực, kinh nghiệm, ngoại ngữ phù hợp với yêu cầu của gói thầu, dự án, trừ cá nhân thuộc nhà thầu, nhà đầu tư". Hỏi trình độ chuyên môn trong đấu thầu được hiểu như thế nào? nếu cá nhân có giấy chứng nhận kỹ thuật viên tin học có được xem xét là am hiểu về gói thầu mua sắm thiết bị tin học không