Luật sư tư vấn về chủ đề "hồ sơ dự thầu"

hồ sơ dự thầu | Luật Minh Khuê - Trang tin tư vấn pháp luật, tổng đài luật sư tư vấn, bài viết giải đáp pháp luật về chủ đề hồ sơ dự thầu.

Phân loại các dịch vụ tư vấn và dịch vụ phi tư vấn theo luật đấu thầu ? Phương pháp đánh giá hồ sơ dự thầu ?

Phân loại các dịch vụ tư vấn và dịch vụ phi tư vấn theo luật đấu thầu ? Phương pháp đánh giá hồ sơ dự thầu ?
Dịch vụ tư vấn và dịch vụ phi tư vấn trong đấu thầu là gì ? Phương pháp đánh giá hồ sơ dự thầu đối với gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn, mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp ? Tư vấn việc đấu thầu cung cấp dịch vụ công ích ? Tư vấn về lựa chọn nhà thầu, ký hợp đồng theo luật đấu thầu ? ... Sẽ được Luật Minh Khuê tư vấn cụ thể:

Bảo đảm dự thầu là gì ? Bảo đảm dự thầu được quy định như thế nào trong luật đấu thầu ?

Bảo đảm dự thầu là gì ?  Bảo đảm dự thầu được quy định như thế nào trong luật đấu thầu ?
Bảo đảm dự thầu của nhà thầu được coi là hợp lệ khi nào ? Thế nào là bảo đảm tính cạnh tranh trong đấu thầu ? Bảo đảm dự thầu không phải do ngân hàng phát hành có phù hợp với quy định của pháp luật về đấu thầu không ? Quy định của luật đấu thầu về bảo đảm dự thầu ? và các vấn đề pháp lý khác liên quan đến bảo đảm dự thầu sẽ được Luật Minh Khuê tư vấn cụ thể:

Hiệu lực của hồ sơ dự thầu, bảo đảm dự thầu là bao lâu ?

Hiệu lực của hồ sơ dự thầu, bảo đảm dự thầu là bao lâu ?
Thưa luật sư, xin hỏi: Nhà thầu ghi hiệu lực của hồ sơ sự thầu từ 10 giờ 00 (giờ mở thầu) trong khi đó giờ đấu thầu là 9 giờ 00. Tổ chuyên gia đánh giá hồ sơ dự thầu hợp lệ do thời điểm đóng thầu được quy định tại Điều 4 Luật Đấu thầu năm 2013 tính theo ngày có thời điểm đóng thầu nên nhà thầu bị sai giờ, đúng ngày vẫn hợp lệ.

Có thể bổ sung được hồ sơ dự thầu sau khi đã mở thầu hay không ?

Có thể bổ sung được hồ sơ dự thầu sau khi đã mở thầu hay không ?
Thưa luật sư, đơn vị tôi đang tham gia dự thầu một gói thầu mua sắm , hồ sơ dự thầu tôi đã gửi đi nhưng hiện tại sau khi mở thầu tôi phát hiện tôi còn thiếu 1 số giấy tờ và muốn bổ sung , vậy theo quy định của pháp luật tôi có thể bổ sung được không ? Xin cảm ơn luật sư !

Cách ghi thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu như thế nào?

Cách ghi thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu như thế nào?
LS cho tôi hỏi quy định thời gian hiệu lực của hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất tối đa là 180 ngày. Thời gian đánh giá hồ sơ đấu thầu tối đa là 45 ngày. Tôi xin hỏi, vậy trong hồ sơ mời thầu có nêu hiệu lực hồ sơ dự thầu là 30 ngày (nhỏ hơn thời gian tối đa để đánh giá) thì có hợp lệ hay không?

Những tiêu chí để đánh giá hồ sơ dự thầu được tổ chức theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ

Những tiêu chí để đánh giá hồ sơ dự thầu được tổ chức theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ
Khi tiến hành đánh giá một hồ sơ dự thầu, tổ chức mời thầu sẽ dựa vào những tiêu chí nào để xem xét hồ sơ hợp lệ hay không? hồ sơ nào điểm cao hơn để xác định được kết quả trúng thầu đối với gói thầu được tổ chức theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ?

Tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu mua sắm hàng hóa

Tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu mua sắm hàng hóa
Bên mời thầu sẽ áp dụng các tiêu chí đánh giá liệt kê trong Mục này và phương pháp đánh giá theo quy định tại BDL để đánh giá các HSDT. Không được phép sử dụng bất kỳ tiêu chí hay phương pháp đánh giá nào khác.

Phương pháp đánh giá hồ sơ dự thầu đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn ?

Phương pháp đánh giá hồ sơ dự thầu đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn ?
Thưa luật sư, Đơn vị tôi đang có triển khai gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn theo hình thức đấu thầu rộng rãi. Chúng tôi đang chuẩn bị tiến hành chấm thầu thì ls cho tôi hỏi hiện nay theo quy định mới nhất đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn được áp dụng phương pháp đánh giá nào? Xin cảm ơn!

Tư vấn về việc hủy thầu và trả lại hồ sơ dự thầu ?

Tư vấn về việc hủy thầu và trả lại hồ sơ dự thầu ?
Kính chào Luật Minh Khuê, Tôi có một vấn đề mong các luật sư giải đáp: Bên chủ đầu tư mời thầu có 3 nhà thầu tham gia đấu thầu, nhưng cả 3 không đáp ứng điều kiện nêu trong hồ sơ mời thầu (vi phạm Khoản 1, Điều 17, Luật đấu thầu 43/2013/QH13 ngày 26/11/2013 của Quốc hội về các trường hợp hủy thầu : " Tất cả Hồ sơ dự thầu, Hồ sơ đề xuất không đáp ứng được các yêu cầu của hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu".

Đánh giá hợp đồng tương tự trong hồ sơ dự thầu có đạt yêu cầu hay không ?

Đánh giá hợp đồng tương tự trong hồ sơ dự thầu có đạt yêu cầu hay không ?
Xin chào công ty luật Minh Khuê ! Mình có tình huống về đánh giá hồ sơ dự thầu của 01 Công ty như sau: Trong hồ sơ mời thầu bên mình yêu cầu 02 Hợp đồng tương tự với quy mô và tính chất của gói thầu san nền đang xét thầu. Công ty A cung cấp Hợp đồng tương tự là Xây dựng trụ sở Công an (Trong hợp đồng có hạng mục san nền với có quy mô cũng được xem là tương đương với quy mô gói thầu đang xét).

Tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu trong quy trình đấu thầu rộng rãi đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ

Tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu trong quy trình đấu thầu rộng rãi đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ
Bài viết trình bày tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu trong quy trình đấu thầu rộng rãi đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ xây dựng, mua sắm hàng hóa, hỗn hợp theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ theo Nghị định 95/2020/NĐ-CP.

Hỏi về quy cách chứng thực tài liệu trong hồ sơ dự thầu (HSDT) ?

Hỏi về quy cách chứng thực tài liệu trong hồ sơ dự thầu (HSDT) ?
Xin chào Luật MinH Khuê, Tôi đang tham gia một gói thầu dành cho các doanh nghiệp nhỏ và siêu nhỏ, trị giá 1. 8 tỷ đồng, trong hsmt có yêu cầu bản sao các hợp đồng tương tự phải chứng thực tại ubnd các cấp, nhưng khi làm hsdt bên tôi không chú ý nên đã sử dụng văn phòng công chứng tư nhân để chứng thực. Vậy tôi hỏi hsdt bên tôi có bị coi là không hợp lệ không ? Xin cảm ơn.

Tính hợp lệ của hồ sơ dự thầu ?

Tính hợp lệ của hồ sơ dự thầu ?
Thưa luật sư! Công ty tôi có tham gia đấu thầu gói thầu xây lắp. Phương thức đấu thầu: 1 giai đoạn 2 túi hồ sơ. Khi mở thầu hồ sơ đề xuất kỹ thuật. Đơn dự thầu của 1 nhà thầu xây lắp có Giám đốc ký tên đóng dấu pháp nhân của Công ty nhưng không đóng dấu chức danh. Xin hỏi tình huống này hồ sơ dự thầu có hợp lệ không? Cách xử lý trường hợp này? Tôi xin chân thành cảm ơn!